overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 7 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 121

Thread: iPod>>?? มันดีตรงไหนเหรอครับ?? ( ไม่เคยสัมผัส )

sexmancom's Avatar
    ต.ท่าตอน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ 50280

Default iPod>>?? มันดีตรงไหนเหรอครับ?? ( ไม่เคยสัมผัส )

ช่วยแน่ะนำ คุณสมบัติเด่น ๆหรืออะไรก็ได้ ที่ทุกท่าน คิดว่าเด่น และถูกใจ ตามความคิดแต่ละท่านให้ฟังทีครับ เห็นแพงกว่า เครื่องเล่น MP3 ทั่วไป

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

เสียงดีกว่ามั้ง แต่ผมว่าไม่จำเป็น
    เหมาะสำหรับเป็นของเล่นสำหรับคนตังเหลือ อิอิ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

โมเดล กับ รูปแบบการใช้งานครับ ที่ไม่าเหมือนใคร

OverclockZone Member shadowmoon's Avatar

เสียงคุณภาพดีมาก firmware ดี ใช้งานง่าย

OverclockZone Member pom123's Avatar

เสียงคุณภาพเยี่ยม

ขนาดกับความจุ (คงไม่ต้องบรรยาย)

ถ้าเอา ipod ไปเทียบกับ mp3 mp4 ของก็อบ

เวลาเปลี่ยนเพลงเร็วของก็อบเครื่องจะค้าง

แต่ ipod มันไม่ค้างอ่าคับ

OverclockZone Member AudiO_TechnicA's Avatar

รายละเอียดเสียงดีสุดคับ ตัวที่ดีกว่านี้มีไม่กี่ตัวคับ และราคาก็แพงกว่าไอพอดมาก
    และก็เรื่องค่านิยมคับ ถือแล้วรู้สึกดี อิอิ

boyana1
    Guest

ด้วยความที่เป็นคนขาย Ipod

ข้อดีคือลูกเล่นครับ ผมอธิบายรุ่น NANA 4G ให้ฟังล่ะกัน
    ituneสามารถสร้าง playlist สำหรับจัดหมวดหมู่เพลง ที่เราต้องการได้ ริปเพลง 320K ได้ด้วย
    ระบบหมุนปุ่ม ไม่ว่าจะปรับเสียง เลือกเพลงหมุนอย่างเดียว
    EQ 11 แบบได้ เกม สนุก 3 เกมนาฬิกาจับเวลา ปฎิทิน ฯลฯ
    อ๋อ...สามารถค้นหาเพลงตามตัวอักษรได้ด้วย หูฟังแถมก็เกรดดี ( ถ้าไม่หูเทพจริงก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ) ใส่สบาย
    เวลาเลือกเพลง เลือกแบบ เห็นเป็นปก CD ให้ดาวเพลงที่ชอบก็ได้
    เล่น หนัง ลื่นภาพละเอียดมาก ความเร็วในการประมวลผลก็เร็ว ไม่สะดุด
    รองรับ ทั้งไฟล์ ACC Vrb ไฟล์พวกนี้ให้รายละเอียดเสียงดีกว่า MP3 เพราะมันกินเนื้อที่เยอะกว่านิดหน่อย
    เล่นต่อเนื่องได้นาน สูงสุด 24 ชม. ( ทดสอบเอาเล่นปกติได้ประมาณ 16 ชม. ) ชาร์จไฟแค่ 3 ชม. 1.5 ชม. ได้ 80% ดูหนังก็ 4 ชม

ข้อเสียเหรอ
    ไม่รับภาษาไทย เล่นได้ แต่ไม่แสดงชื่อ ( ยกเว้นรุ่น touch ที่เอาไปอัพภาษาไทยได้ )
    ไม่มีที่ชาร์จแถม ( ไปหาชาร์จเอาตาม เครื่องใช้ไฟฟ้าที่เป็น USB )

OverclockZone Member PsychoGraphics's Avatar

สวย+ใช้ง่าย+เสียงดี

OverclockZone Member nut99's Avatar

Exclamation

มีดีที่โลโก้ครับ สวยดี

sexmancom's Avatar
    ต.ท่าตอน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ 50280

-ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำจากทุกๆท่าน-

OverclockZone Member
    มีนบุรี บางกะปิ

Quote Originally Posted by boyana1 View Post
    ด้วยความที่เป็นคนขาย Ipod

ข้อดีคือลูกเล่นครับ ผมอธิบายรุ่น NANA 4G ให้ฟังล่ะกัน
    ituneสามารถสร้าง playlist สำหรับจัดหมวดหมู่เพลง ที่เราต้องการได้ ริปเพลง 320K ได้ด้วย
    ระบบหมุนปุ่ม ไม่ว่าจะปรับเสียง เลือกเพลงหมุนอย่างเดียว
    EQ 11 แบบได้ เกม สนุก 3 เกมนาฬิกาจับเวลา ปฎิทิน ฯลฯ
    อ๋อ...สามารถค้นหาเพลงตามตัวอักษรได้ด้วย หูฟังแถมก็เกรดดี ( ถ้าไม่หูเทพจริงก็ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ ) ใส่สบาย
    เวลาเลือกเพลง เลือกแบบ เห็นเป็นปก CD ให้ดาวเพลงที่ชอบก็ได้
    เล่น หนัง ลื่นภาพละเอียดมาก ความเร็วในการประมวลผลก็เร็ว ไม่สะดุด
    รองรับ ทั้งไฟล์ ACC Vrb ไฟล์พวกนี้ให้รายละเอียดเสียงดีกว่า MP3 เพราะมันกินเนื้อที่เยอะกว่านิดหน่อย
    เล่นต่อเนื่องได้นาน สูงสุด 24 ชม. ( ทดสอบเอาเล่นปกติได้ประมาณ 16 ชม. ) ชาร์จไฟแค่ 3 ชม. 1.5 ชม. ได้ 80% ดูหนังก็ 4 ชม

ข้อเสียเหรอ
    ไม่รับภาษาไทย เล่นได้ แต่ไม่แสดงชื่อ ( ยกเว้นรุ่น touch ที่เอาไปอัพภาษาไทยได้ )
    ไม่มีที่ชาร์จแถม ( ไปหาชาร์จเอาตาม เครื่องใช้ไฟฟ้าที่เป็น USB )

สำหรับผมแค่ มือถือก็พอแล้ว คุณสมบัติ ก็ได้ตามที่ ipod มีแหละ แต่เสียงไมดีเท่า แต่อย่างอื่นผมว่ามันก็ ok แล้วนะ ใครที่ไม่ไช่นักฟังรายละเอียดเสียง แค่ฟังเพลงเอารู้เรื่องพอฟังได้ ผมว่ามือถือก็พอมั้ง

แต่สำหรับคนชอบฟังเพลงแต่ อยากได้ที่เป็นมือถือด้วยผมแนะนำ Sony "W" series ดีกว่า ผมว่าเสียงดีมากๆเลย

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

เอาง่ายๆ เลยครับ หรู แหะๆ ถือ ipod คนอื่นมองว่าหรู ชัวๆ

แต่จริงๆ แล้ว มันถูกกว่ายี่ห้ออื่นอ่าครับ

ถ้าลองมองที่ความจุ คุณสมบัติ หลายๆอย่าง

แต่ที่ ไอพอด มันดูแพง ก็เพราะว่า ดีไซน์ มันมั้ง และ accessery มันแพงทุกอย่าง เหอะๆ

เปรียบเทียบระหว่า creative vision M กะ ipod vdo คุณสมบัติใกล้เคียงกัน

วิชันเอ็ม ความจุน้อยกว่า แต่แพงกว่า ไอพอดอีก เง้อออออ แต่ ipod อัดเสียงไม่ได้ ฟังวิทยุไม่ได้ ถ้าอยากจะให้ทำได้ ต้องไปซื้อ อุปกรณ์เสริม แพงโคดดด เง้อออ

เชียงใหม่ ภูธรบ้านนอก แต่ซื้อจริง

ต้องลองสัมผัสดูครับ ตอนวันที่ผมซื้อพ่อผมด่า เอามาทำไม แต่ตอนนี้พอพ่อผมเอาไปลองใช้ก็บอกว่าดีจริง ๆ เสียงดีมาก ๆ แล้วก็โดนยึดไปแล้วครับ

ipod เหมาะกับคนเล่นคอมเก่งครับ ถ้าความรู้พื้นฐานไปใช้พวก mp3 บ้าน ๆ ดีกว่าครับจะสะดวกกว่า ไม่ต้องมานั่งศึกษา itune แล้ววิธีการแปลงไฟล์ยุ่งยาก

OverclockZone Member apichate's Avatar

สวยครับ จบ

ผมว่ามันเป็นอะไรที่ใชงานง่ายอ่ะครับ

คือ หลายๆคนคิดว่าต้องลงเพลงผ่านไอจูนส์มันยาก ลากปล่อยง่ายกว่า ผมว่าไม่จริงครับ

จากประสบการ์ณ

ลงไอจูนส์เสร็จ มนจะขออนุยาดหาไฟล์เพลง ตามด้วยถามว่าจะให้มันจัดอัลบัมเดียวกันในโลเดอร์เดียวกัน เสร็จ กด Sync จบครับ ง่ายดี

หากมีเฟิร์มแวร์ใหม่ๆ มันจะมีป๊อปอัพเตือนเลยครับ จะรีสตอร์ก็ง่าย ผ่านไอจูน จะรีเซ็ตก็โหลดโปรแกรมมา บางทีไอจูนสตอร์ก็มีเพลงฟรีอีก

ขณะที่ซัมซุง (รุ่นเมื่อ 2 ปีที่แล้ว) เทียบกับนาโน (เมื่อ3ปีที่แล้ว) ขออภัย จำชื่อรุ่นซัมซุงไม่ได้ หายไปแล้ว แต่จอสีใหญ่กว่านาโน กล้อง 2 ล้าน+แฟลช+ลำโพง+วิทยุ+บันทุกเสียง และเล่นวีดิโอได้ ไม่สามารถทำแบบนี้ได้ครับ

อ้อ

แล้วเรื่องแปลงไฟล์นะครับ หากเป็น wma มันจะฟ้องเลยว่าไม่รองรับ จะแปลงหรือไม่ ก็ตอบแค่ตกลงไป ไม่ยากเลย

OverclockZone Member kikuano's Avatar

ข้อดีมีเยอะแล้วมาบอกข้อเสียเพิ่มคับ

สำหรับ คนที่จะเอาไฟล์หนัง ไปดูใน iPod จะลำบากหน่อย เพราะ รองรับแค่ MP4 เท่านั้น
    ถ้าเป็นสกุลอื่น ก็ต้องให้ iTune หรือโปรแกรมอื่นๆ แปลงเป็น MP4 ก่อน
    แล้วบางสกุล(หลายๆๆสกุล) iTune มันก็แปลงให้ไม่ได้ซะนี่
    ลำบากจิงๆคับ นั่งรอ แปลงไฟล์กัน

สำหรับ iPod Touch ด้วยความจุที่น้อย มันเลยถูกออกแบบมาให้ เป็นเครื่องให้ความเอนเตอร์เทรน เต็มตัว
    ไม่สามารถใช้เป็น HDD แบบพกพา เหมือน iPod อื่นๆได้
    แถม ยังใช้ได้กับ iTune ของคอมเครื่องไหน ก็ต้องขึ้นอยู่กับเครื่องนั้นอีกต่างหาก

เช่น มันไม่สามารถลากเพลงใส่เพิ่ม แบบ iPod รุ่นก่อนๆได้ จะเอาเพลงจากคอมเครื่องอื่นลงใน Touch มันก็จะให้ Sync อย่างเดียว ซึ่ง เพลงหรือไฟลที่มีอยู่แล้วในเครื่อง ต้องถูกลบ แล้วแทนที่ด้วยไฟล์ใหม่ที่จะเอาลงหมด

ปล. ผมก็พึ่งเคยใช้ iPod ผิดพลาดประการใด แนะนำด้วยนะคับ ^ ^

OverclockZone Member wangtrirat's Avatar
    ฟิล์ม ภาพยนต์ MPV RSU

เสียงดีเกินขนาดตัวเครื่อง ประกันหลังขายเป็นเลิศ รูปลักษณ์ผลิตภัณฑ์และแพ็คเกจเยี่ยมมาก
    การใช้งานง่ายอย่างกะปลอกล้วย การทำงาน หน่วงน้อยมากๆ จอสด แบตดี

ลองเอาไปเทียบกะยี่ห้ออื่นดูละกันนะครับ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ใช้อย่างพอเพียงกันดีกว่ามั้ยครับ

Page 1 of 7 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks