Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนมาดูอาการให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนมาดูอาการให้ทีครับ

เวลาเข้าไปใน My com มันก้อปกติดดีตามรูปที่ 1 ครับ แต่ถ้าเข้าไปใน Drive ใด Drive หนึ่ง มันจะขึ้นข้อความอย่างรูปที่ 2 ครับ พอกด Don't send My com ก้อจะปิดไปเองครับ เป็นอย่างนี้ตลอดที่เข้า Drive ต่างๆครับ อาการอย่างนี้ลง Windows ใหม่จะหายหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ลองกด click here ดูว่าไฟล์ชื่ออะไร error ครับ

ถ้าลงใหม่หายไหม ตอบว่า หายครับ เพราะ ผมก็เคยเจออาการนี้

ส่วนมากจะเป็นที่ระบบ windows [แผ่นตัวwin ก็มีส่วนด้วย]

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
      ลองกด click here ดูว่าไฟล์ชื่ออะไร error ครับ

ถ้าลงใหม่หายไหม ตอบว่า หายครับ เพราะ ผมก็เคยเจออาการนี้

ส่วนมากจะเป็นที่ระบบ windows [แผ่นตัวwin ก็มีส่วนด้วย]

ไม่รู้ว่าดูตรงไหนอ่าครับ ไฟล์ที่ Error

ขอบคุณครับ

Comment

exploer error ลงวินโดว์ใหม่ครับหรือไม่ก็ลอง restore เอา

Comment

Originally posted by vaik28 View Post
          exploer error ลงวินโดว์ใหม่ครับหรือไม่ก็ลอง restore เอา
          ขอบคุณมากครับ

Comment

restore ดูก่อนนะครับ จะได้ไม่เสียเวลาลงใหม่

Comment

มีแต่...เต็มลูกเลย

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                restore ดูก่อนนะครับ จะได้ไม่เสียเวลาลงใหม่
                restore นี้ต้องทามอย่างไรหรอครับ แหะๆ ม่ะรู้จิงๆน้า

Comment

ทำตามรูปเลยครับ วิธี System Restore

หรือวิธีที่ 2
                  ไปที่ Run แล้ว ใส่คำสั่งตามด้านล่างลงไปครับ
                  %SystemRoot%\system32\restore\rstrui.exe

ก็จะเรียก System Restore เหมือนกัน

ถ้าย้อนข้อมูล สำเร็จ หรือ มีปัญหา ระบบจะแจ้งให้เราทราบ

แต่ถ้า Windows ปิดการทำงาน System Restore ทำให้ไม่ได้เซพจุดระบบ Point ไว้
                  ก็ใช้ System Restore ไม่ได้เหมือนกัน

Comment

Working...
                  X