Announcement

Collapse
No announcement yet.

amdsempron 3000+ asusk8v-vm oc ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• amdsempron 3000+ asusk8v-vm oc ยังไง

amdsempron 3000+ asusk8v-vm oc ยังไง ไนไบออสไม่มีตัวปรับ FSB จั้มเปอร์บนเมนบอดไม่มีไห้ปรับ ลงโปรแกรม oc ก็ทําไม่ได้ ไม่ซับพอด ช่วยทีครับ ตอนนี้ความเร็วอยู่ที่1775 เอง
    *ไช้แรมddr400อยู่

ลองตามที่บอกครับ
    ตรง ADJ นี้ก็มีไว้ OC นะเลือกเอาครับ 166 200 ขยับดู
    เพิ่มไฟแรมด้วย ผมเห็น มันทำได้ครับ

แต่ทำใจด้วนครับ มันปรับไรได้ไม่มาก ล๊อกบัสก็ไม่ได้ครับ ไม่ไกลแน่นอน

ผมช่วยได้เท่านี้แหละที่เหลือ ก็ตัวไครตัวมันครับ โชคดีครัย

Comment

.ไนคู่มือ มีบรรทัดของ memoryclock mode ครับ แต่ผมเปิดไนไบออส มันไม่มีบรรทัดmemoryclock มันจะมี mct timing mode อยู่บนสุดแทน ก็ไม่รู้ จะนแยงไง

Comment

อับใบออสครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะไปลองดู *แต่เมนบอด เพิ่งซื้อ 2 อาทิตย์น่าb.oจะล่าสุดแล้ว แต่ก็จะไปหาดูอีกที

Comment

อับไบออส เป็นเวอร์ ชั่นไหม่ แล้ว ก็ไม่ขี้นบรรทัดmemoryclock เหมือนเดิม ครับ

Comment

Working...
            X