Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน พี่ๆช่วยตัดสินใจ และเลือก M/B ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน พี่ๆช่วยตัดสินใจ และเลือก M/B ให้ทีครับ

ก่อนอื่นต้อง ขอประทานโทษนะครับ ที่ตั้งไว้ 2 ห้องเลย

เผื่อบางท่าน เข้าเฉพาะบางห้อง เหะๆ

CPU > AMD Athlonx2 5000+

VGA > Asus EAH3650 TOP

คือ M/B ที่จะให้ช่วยตัดสินใจนะครับ

มีของ Asus, Abit, Gigabyte

อยากให้พี่ๆ ช่วยแนะนำทีครับ ว่าควรจะใช้ยี่ห้อไหนดี รุ่นไหน

ช่วย ข้อดี ข้อเสีย ของรุ่นนั้นๆ เช่น ตัวนี้มีปัญหาเยอะ หรือ ทนกว่า

ตัวไหน คุ้มค่ากว่า ในราคาพอๆกัน อะไรทำนองนี้อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ส่วนตัวใช้ asus เพราะมันมี option ในการ oc เยอะมากมาย

ส่วนความทนทานของแต่ละยีห้อนั่น ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ล่ะบุคคล เสีัยมากกว่า!!!!

Comment

ผมใช้ Asus แล้วมันมีปัญหาเรื่อง Driver การ์ด Lan On Board อะครับ

Comment

abit ก็แรงดีนะ

แต่ ASUS lan on board คงมีปัญหาเป็นบางตัวคับ คงไม่ใช่ทั้งหมด ผมใช้มา 3-4 ตัวยังไม่เคยเป็นไรเลยคับ
        Last edited by kgb99; 19 May 2008, 15:35:17.

Comment

คุณ kgb99 ครับ

ชิบ P35 นี่ตัว AX78 นี่ใช่ปะครับ รบถามหน่อย เหะๆ

แล้วก็ Asus ของคุณ เป็นรุ่นไหนเหรอครับ

ของผม M3A ครับ ที่เป็นปัญหา

Comment

โทษทีคับบอกผิด p35 มันชิบอินเทล

ผมใช้ ASUS M2N-E เป็น am2 รุ่นเก่าคับ
            Last edited by kgb99; 19 May 2008, 15:34:43.

Comment

มี Abit AX78 รุ่นเดียวเหรอครับ ที่แนะนำ

Comment

กลัวร้านที่เซียร์ จะไม่มีของจังเลย

ซื้อมา 2 อาทิตย์ละ ไม่รู้จะให้เคลมหน้าร้านเปล่า

กลัวเขาบอกว่า มันไม่ได้เสียแค่ ไดร์ฟเวอร์นั้นนี้ๆอะไรงี้

แล้วก็แก้ๆให้ แต่ใจอยากเปลี่ยนเป็น Abit

Comment

เอามา OC เหรอครับ

Comment

หมายถึง Abit เหรอครับ

Comment

ชอบ Asus ครับ แต่ผมก็เคยเจอปัญหากับมันนะ แต่ไม่รู้ว่าเป็นที่ chip nVIDIA หรืออะไรกันแน่ช่วงนั้น แต่ตอนนั้นของผมเป็นที่ nVIDIA อะ

Comment

จริงๆอยากใช้ M3A ต่อนะครับ มันรองรับ ฟีน่อมด้วย

แต่ถ้ามันมีปัญหาก็ไม่อยากอะ ไม่รู้อยู่ที่ windows ด้วยเปล่าไม่รู้

Comment

Working...
                        X