Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีเงิน 9,500 อยากได้ การ์ดจอ 8800GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีเงิน 9,500 อยากได้ การ์ดจอ 8800GT

ช่วยเข้ามา ดูทีครับ

งบ 9,500

จะสามารถซื้อ การ์ดจอตัวไหน ที่ดี-เร็ว-แรง กว่า การ์ดจอ XFX8800GTS 640mb ได้บ้างครับ

แล้ว มันใส่กับบอร์ดตัวไหนครับ ช่วยบอกทีครับ

ตอนนี้ผม ใช้บอร์ดของ Gigabite ไม่ทราบรุ่นครับ ซื้อมา ปี 2006ย่าง 2007 ครับ

อยากทราบวะ การ์ดจอตัวนี้จะใส่กับบอร์ดนี้ได้มั้ย แล้ว ถ้าไม่ได้ ต้องยกบอร์ดตัวไหนมางครับ

ของ มือ1 ทั้งหมดนะครับ

ไม่ไว้ใจของมือ สอง ครับ

ขอบคุณมากๆครับ

พวกการ์ดแซนวิส หรือ 3870*2 เชิญ

Comment

ถ้าบอร์ดใส่การ์ด 8800GTS ได้ ก็ใส่ 8800GT ราคาไม่ถึง 9500 ประมาณ 7000-8000
      ส่วนเรื่องยี่ห้อแล้วแต่ชอบครับว่าชอบแบบไหน

Comment

ไม่ทราบรุ่น ให้โหลด CPU-Z มาครับ

ส่วน 8800GT แนะนำของ XFX ชิพรุ่นใหม่นะครับ ประมาณ 8000 บาท ครับ

Comment

ตอนนี้ 8800GT ราคาน่าเล่นมาก แต่ 9600GT ก็น่าสนใจนะ

ไม่ทราบเมนบอร์ด PCI-e ไหม หาก PCI-e มันก็ใส่ได้แน่นอนละครับ

Nvidia 9600GT Zalman

Nvidia 8800GT Zalman

Comment

8800GT ราคาถูกลงเยอะมากแค่ 7000กว่าๆ
            ดันให้ซื้อครับ ยี่ห้อ XFX

Comment

XFX อีกเสียงครับ

Comment

XFX จัดไปเลยครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับ ทุกๆคำตอบคับ แต่ เหนมีคนบอกว่า 9600GTน่าเล่น

มันแรงกว่า 8800 ปะคับ

แล้วที่ว่า 8800GT ชิบตัวใหม่ เขาเรียก ตัวนั้นว่าอารายหรอคับ

จะไปซื้ออาทิตย์หน้าแล้วอะคับ เพราะจะกลับเมืองไทยแล้ว

ขอบคุณมากๆคับ สำหรับคำตอบทุกๆคน

Comment

ส่วนเมนบอร์ดตัวไหน ของ Gigabite ที่ เหมาะกับ 8800GT มากที่สุดอะคับ

เพราะผม อยากซื้อทั้งบอร์ด กับ การ์ดจอแล้วละคับ

ตอนนี่้มี CPU Q6600 ว่างอยู่ตัวนึง พี่ไห้มาอะคับ แต่ใช้แล้ว เลยอยากลองใช้ซักหน่อย

Comment

9600 GT ไม่มีทางแรงหว่า 8800GT ครับ แค่ราคา ก็ต่างแล้วครับ

Comment

ขอบคุณคุณ wokorn มากคับ

ส่วนอีกเรื่อง ผมอยากรู้

ว่า บอร์ดของ gigabite ตัวไหนเหมาะกับ 8800gt ครับ

Comment

Originally posted by chan04 View Post
                          ขอบคุณสำหรับ ทุกๆคำตอบคับ แต่ เหนมีคนบอกว่า 9600GTน่าเล่น

มันแรงกว่า 8800 ปะคับ

แล้วที่ว่า 8800GT ชิบตัวใหม่ เขาเรียก ตัวนั้นว่าอารายหรอคับ

จะไปซื้ออาทิตย์หน้าแล้วอะคับ เพราะจะกลับเมืองไทยแล้ว

ขอบคุณมากๆคับ สำหรับคำตอบทุกๆคน
                          ข้อมูลนี้จัดให้ท่านโดยเฉพาะนะครับ

ข้อมูลจำเพาะ 8800GT

ตัว Nvidia 9600GT นั้นสู้ 8800GT ไม่ได้ครับ

รุ่นอื่นๆกดอ่านที่นี่ละกันนะครับ

http://www.gigabyte.com.tw/Products/VGA/Default.aspx

Comment

บอร์ดไหนก็เมหมือนกันละครับแต่ส่วนตัวผมชอบasusนะถึกดีคอมเก่าผมอะครับใช้มาขึ้นปีที่6แล้วยังไม่เกเรเลย

Comment

เมนบอร์ดเหมาะทุกรุ่นนั่นละครับ ลองดูรุ่นที่ขายดีตอนนี้ละกัน GA-EP35C-DS3R

หรือหายังลังเลว่าจะตกรุ่นเร็วไปหรือเปล่าก็ต้องเอา GA-EP45-DS3R ประมาณต้นเดือนถึงกลางเดือนหน้าครับ

ราคาก็พอๆกันกับ PE35 เมื่อถึงเวลานั้น

Comment

Working...
                              X