overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ********ช่วยด้วย!!แก้ไงดีกับ 3870********

OverclockZone Member PHEZ's Avatar

Default ********ช่วยด้วย!!แก้ไงดีกับ 3870********

HIS 3870 ลงไดร์เวอร์ที่ให้มา แล้ว เล่นเกมส์มีปัญหากับเกมส์อะครับ(แทบทุกเกมส์เลย)
    คือ เข้าได้สักพัก เช่น เกมส์ Dirt พอรถวิ่งสักพักมันก็ค้างเลย
    การด์ไม่ร้อน
    CPU E6550 40 - 47 องศา
    Supplt G - view 500 Watt
    Ram OCZ 2 GB Bus 800
    MB Gigabyte GA-EP35-DS3L
    เซียน ATI ทั้งหลาย ช่วยให้คำแนะนำหน่อยครับ...... ใครเจอบ้าง
    ควรลงไดร์เวอร์ไหนดี หรือแก้ไขอย่างไรบ้างเพิ่งซื้อมา 2 วันเอง .....

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

แก้ดอกจัน ออกก่อนดีกว่าคับ

games Dirt หนุกไหมคับ จะได้หามาเล่นบ้าง อิอิ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ทำมไม่ใช้ driverตัวล่าสุดหละครับ 8.4 อะ

www.ati.com

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

น่าจะ bug ไม่ ไดร์เวอร์ ก็ ตัวเกมส์ นะ

OverclockZone Member

driver 8.4 ครับ ใช้อยู่ ตอนแรกที่ใช้driveที่มากับการ์ดก็เป็นอาการเดียวกับคุณ แต่พ่อเปลียน 8.4 ก็หาย ลื่นกว่าเิดิมด้วย

OverclockZone Member mrlup's Avatar

Quote Originally Posted by tor.555 View Post
    driver 8.4 ครับ ใช้อยู่ ตอนแรกที่ใช้driveที่มากับการ์ดก็เป็นอาการเดียวกับคุณ แต่พ่อเปลียน 8.4 ก็หาย ลื่นกว่าเิดิมด้วย
    ตัวของท่านผมเอาไปเครมแล้วครับ cybercom บริการดีครับได้3870ตัวธรรมดามาให้ใช้ระหว่างรอ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เจอแต่ไฟไม่พอ คล็อกหนักไปหน่อย..!!

OverclockZone Member lahunza's Avatar

เปลี่ยน power คับ หายแน่นอน อยากเล่นของแรงไฟก็ต้องแรงเหมือนกันนะคับ

OverclockZone Member Roby1892's Avatar
    ราชพฤกษ์ - นครอินทร์

คิดว่า Power ไม่พอเช่นกันครับ

OverclockZone Member nobitadoremo's Avatar

games Dirt หนุกครับ คิดว่า Power ไม่พอเช่นกันครับ ( แอนเนียน )

OverclockZone Member PHEZ's Avatar

Dirt สนุกคับ
    อยากให้ลองเล่นดู ภาพสวยมาก ทั้งวิวทิวทัศน์ สภาพอากาศ
    และเรื่องเสียงของเกมส์ให้รายละเอียดดีมาก เหมาะกับคนที่สมบุกสมบัน การบังคับมีหลายมุมมองคับ....

ลอง ไดร์ 8.4 ก็ OK ครับแต่ต้องปรับ รอบพัดลมขึ้น
    คิดว่า OK กับมันแล้วครับ......

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

ของท่านเป็นตัวโอเวอร์คล๊อคมาจากโรงงานป่าวครับ ถ้าใช่ลองลดความเร็วคอร์ลงซัก 5-10 Mhz ดูครับ ลดโดยใช้ไดรเวอร์ก็ได้ มันอาจจะดีเฟรกบางตัวที่หลุดมานะครับ เพราะ QC เค้าใช้แบบสุ่มเทส

OverclockZone Member

3800 อย่าใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับการ์ดครับ ให้เปลี่ยนใหม่เป็นตัวอัพเดตที่สุดรับรองไม่มีปัญหาแน่นอน

ปล.จริง ๆ ไม่ใช่กับ 3800 หรอกนะที่ไม่ควรใช้ไดร์เวอร์ที่แถมมากับการ์ด การ์ดจอทุกรุ่นซื้อมาควรใช้ไดร์เวอร์ตัวที่ออกใหม่ล่าสุดเลยจะดีกว่า เพราะส่วนใหญ่ไดร์เวอที่แถมมาตอนซื้อมักไม่อัพเดต บางทียังเป็นตัวเบต้าอยู่เลยด้วยซ้ำ ไม่แปลกที่ใช้แล้วจะมีปัญหา

OverclockZone Member meen182's Avatar

ีรณรงค์ไม่ใช้เครื่องหมายดอกจันทร์ตรงหัวข้อกระทู้ครับ!!

Bookmarks

Bookmarks