Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Orange BOX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• The Orange BOX

ซื้อ The Orange Box มาไม่ทราบว่าใครที่เล่นเกมส์หลาย ๆ เกมส์จากกล่องส้มนี้บ้าง
    ครับ คือว่าในการลงเกมส์มันต้องทำงัยครับ มันขึ้น Steam ที่ 3% แล้วก็ไม่ไปไหนอีก
    สรุปว่าลงเกมส์ไม่ได้ ไม่ว่า Halflife,Team Fortress2,Portal ใครเล่นอยู่หรือลงได้ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

มันโหลดอัพเดทรึเปล่า ? เวลาลงเสร็จ Steam มันจะอัพเดทก่อน ถ้าเน็ตเร็วก็ดีครับ

Comment

มันโหลด UPDATE steam ครับ ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่
      ต้องให้มันเสร็จก่อนเหรอครับ ถึงจะ ลงเกมส์ชุด Orange Box ได้
      ผ่านไปผ่านมาช่วยตอบด้วยนะครับ

Comment

orange box ไม่เคย แต่เคยลง half-life2 ต้องอัพ stream ก่อน ผมใช้เน็ต2เมก ใช้เวลาอัพเดตทั้ง stream+เกม ประมาณ 3-4 ชม. - -!

Comment

มันอัพช้าไม่ว่า แต่ผมมันไม่อัพเลยครับ ไม่รู้ทำงัยดี อยากเล่น Team Fortress2 กับ Portal
          คือพอมันลง stream เสร็จ แล้วตอนมัน update มันอัพไม่ได้อ่ะครับ อาการคือ อัพไป 3% แล้วก็กลับมา 0% ใหม่ แล้วก็หายไปเลย ใครพอมีวิธีแก้รึเปล่าครับ
          Last edited by ed904441; 19 May 2008, 15:41:48.

Comment

เปิดทิ้งไว้เลยคับ เมื่อก่อนตอนเล่นCS:S ตอนอัพสตรีมนี่ เปิดทิ้งไว้ทั้งคืนเลยคับประมาณ10-12ชั่วโมงได้

Comment

คงต้องรอไปเรื่อย ๆ แต่น้าแค้นใจมัน 0% ไม่เปลี่ยนแปลง

Comment

มันจะเป็นเรื่อยๆคับ ที่กลับมา 0% บางทีถึง 30% ก็กลับมา 0% ต่อมาซัก 10-15 นาที ก็ถึง 35-36% เหมือนกับว่า มันตัดแล้วก็ต่อใหม่แต่ก็โหลดได้คับ
                ปล.เปิดไว้ทั้งคืนเลยครับ ไม่ต้องมานั่งเฝ้าให้เสียอารมณ์ (พอลงอัพเดตครบทุกเกมแล้วควรจะ backup ไว้ด้วยนะครับ เผื่อไว้ลงครั้งต่อไปไม่ต้องมาอัพใหม่)

Comment

อันนี้ความคิดผมนะครับ ถ้าอยากเอาชัวร์ๆแต่ช้าก็ติด56kเลยครับแต่ถ้าอยากเร็วๆได้จริงก็เปลี่ยนpackgetของinternetครับถ้าของmaxnetก็เปลี่ยนเป็นpremierครับมันจะออกนอกได้เร็วครับโหลดเร็วด้วย(ผมใช้อยู่ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จครับ)ถ้าใช้ของISPอื่นก็น้าจะมีpackgetอยู่นะครับถามcall centerก็ได้ครับว่ามีpacketไหนออกนอกได้เร็วบ้างนะครับของผมบ้างที่ออกUSก็ได้60ขึ้นตลอดครับเวลาโหลดpatchนะครับ

Comment

ผมก็ใช้ maxnet เหมือนกัน ยอมรับว่าออกนอกช้ามั่กๆ

Comment

มันอัพเดทสตรีมครับ

ใชข้เวลานิดนึง

แล้วจากนั้นก็ลงทุกเกมได้ตามปกติ ครับ

Recommand Game :::: PORTAL

Comment

เหมือนกันเลย ตื้บทิ้งไปแล้ว แค้น

อยากอุดหนุนแผ่นแท้ มันทำซะเล่นไม่ได้เลย
                        ตอนนี้กลับมาเล่นแผ่นก๊อปแระ แผ่นไม่ต้องใส่ โหลดก้อเร็วกว่า
                        แผ่นแท้ปัญหาเยอะ ถ้าเนทช้า จบ
                        Last edited by ECHO; 19 May 2008, 21:21:28.

Comment

อัพสตรีมไม่นานอย่างที่คิด สตรีมที่แถมมาในแผ่น orange box เป็นเวอร์ชั่นเก่าติดตั้งตอนนี้อาจไม่ผ่านครับ

ให้ไปโหลดสตรีมเวอร์ชั่นล่าสุดมาใหม่จากเว็บครับ ติดตั้งสตรีมที่โหลดมาใหม่แล้วลงเกมตามปรกติน่าจะผ่านและใช้เวลาไม่นานครับ

http://www.steampowered.com/v/index.php?area=about
                          Last edited by DeepThroath; 20 May 2008, 02:33:18.

Comment

ผมซื้อมานานแล้วครับ แต่ยังเล่นไม่ได้เพราะ มันอัพสตีมไม่ผ่านนี่แหละ

Comment

ผมเล่นแล้วติดหนึบกะ Portal หนุกมั่กๆ

ไม่ควรพลาดเลยครับเกมนี้.

Comment

Working...
                              X