overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ขอรบกวนถามรหัส Username ADSL ของ TOT หน่อย

OverclockZone Member Hercules's Avatar

Default ขอรบกวนถามรหัส Username ADSL ของ TOT หน่อย

ขออนุญาติตั้งผิดหมวดนะครับ ได้คำตอบแล้วขอให้ลบได้เลย ผมรีบจริงๆ

เนื่องจาก Router ที่โรงเรียนมัน เอ๋อ ! ใช้ ADSL 3Mb/s ปกติก็ต้องวิ่ง 300 กว่า k

แต่ความเร็วที่ได้ 19 - 20 k ซึ่งมันต่ำผิดปกติ เลย Reset ใหม่ก็เหมือนเดิม

หลังจากนั้นไปรื้อ Router มาได้ 1 ตัว ของ Xavi 8121 ที่ TOT เคยขายตอนแรกๆ

ทำการ COnfig ใหม่หมด ความเร็วมันเพิ่มขึ้นมาเป็นตอนแรกวิ่งที่ 200 กว่า k ก็พอได้

หลังจากนั้นมันก็ลดลงมาเหลือ 120 - 133 k ผมเลยเข้าไปดูที่สถานะ ADSL ที่ Router

ปกติความเร็วตรงนี้จะบอกเป็น Speed Up / Speed Down เป็นค่าความเร็วที่เราใช้

เช่น ADSL 1 Mb/s จะเป็น Up 512 Down 1024 แต่ที่ทำงาน 3Mb/s มัน

ขึ้นมาผิดปกติ คือ Up 512 Down 1312 ซึ่งมันน่าจะผิด ปกติต้อง 3072

ผมเลยอยากถามสมาชิก ที่ใช้ ADSL ของ TOT หรือ ใครก็ได้ที่ทราบ

Username ของ TOT ช่วยบอกผมหน่อย เคยจดไว้หายไปแล้ว

จะไปถามใครก็ไม่ได้เพราะ 3Mb/s แถวพังงามีใช้แต่ที่โรงเรียนผมที่เดียว

เผื่อที่ผมใส่รหัสไม่ถูกต้อง เพราะผมไม่แน่ใจ ว่าสะกดถูกหรือไม่

เช่น ปัจจุบัน 1Mb/s Username = xxxxxx@bestcyber

ผมอยากทราบความเร็ว 3Mb/s = ?????????????????

รีบหน่อยนะครับ กำลังซ่อมคอมที่โรงเรียน Please !

OverclockZone Member

โทรหา call center ครับถ้าจำไม่ผิด ก็หมายเลขโทรศัพท์

OverclockZone Member Sweet_LimE's Avatar

upup

ของผมยูสเซอเป็นเบอร์บ้านที่ติด adsl นะครับ

OverclockZone Member ratth's Avatar
    อ.แกลง จ.ระยอง/คลอง5 ปทุมธานี

ช่าย ของ TOT ใช้หมายเลขโทรศัพท์เบอร์ที่ต่อเน็ตนั่นแหละครับ

OverclockZone Member Hercules's Avatar

Username ที่ทำงาน = 076414372@ ................................

ผมต้องการทราบตัวหลังมันครับ Call center ที่พังงา หรือ ศูนย์บริการลูกค้าวันนี้คงหยุดทำการ

เพราะผมโทรไปหลายรอบ ไม่มีคนรับ เซ็งจัง เดี๋ยวขอเบอร์ใหม่ใช้ TT&T มั่งดีกว่า

ที่ใช้อยู่ปัญหามาก ความเร็วตกประจำเลย แทนที่คนใช้น้อย น่าจะเร็ว

ผมว่าช่วงนี้เน็ต tot มันจะเอ๋อๆ หลุดบ่อยครับ
    ของผม 2m/512 ตอนนี้ วิ่งอยู่ที่ 1000-1600kbpsแถมหลุดบ่อยอีก
    เพิ่งเป็น 3-4 วันนี่แหละ2m= xxxxxxxxx@goldcyber
    ทำไมไม่ถาม 1100 ครับ

1100 โทรยังครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

โทรเช็คศูนย์ดู
    TOT เดี้ยงบ่อยๆ
    บริษัท ผมอยู่สี่แยกบางนา ชุมสาย***งไม่เกิน 500 เมตร ยังล้มทั้งวัน

OverclockZone Member composure's Avatar

1.Supercyber
    2.Extracyber
    3.Bestcyber
    4.Silvercyber
    5.Goldcyber

อันใดอันนึงแหละมั้ง

จาก http://203.107.132.131/forum/viewtop...&view=previous

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by composure View Post
    1.Supercyber
    2.Extracyber
    3.Bestcyber
    4.Silvercyber
    5.Goldcyber

อันใดอันนึงแหละมั้ง

จาก http://203.107.132.131/forum/viewtop...&view=previous
    จากของท่าน composure ผมเรียงให้ใหม่นะ จากน้อยลงไปมาก

1 . Supercyber 1M/512KB
    2 . Silvercyber 1.5M/512KB
    3 . Goldcyber 2M/512KB
    สามตัวบนที่ว่ามามันของเน็ตบ้าน

ส่วนไอ้ Extracyber กับ Bestcyber น่าจะเป็นอันใดอันนึงที่ท่านใช้นั้นแหละ
    เพราะของท่านมัน 3M ผมก็ไม่เคยใช้

ดังนั้น
    User XXXXXXXXX@...................
    PASS XXXXXXXXX

X คือ เบอร์โทรศัพท์

OverclockZone Member pann's Avatar

Quote Originally Posted by pann View Post
    จากของท่าน composure ผมเรียงให้ใหม่นะ จากน้อยลงไปมาก

1 . Supercyber 1M/512KB
    2 . Silvercyber 1.5M/512KB
    3 . Goldcyber 2M/512KB
    สามตัวบนที่ว่ามามันของเน็ตบ้าน

ส่วนไอ้ Extracyber กับ Bestcyber น่าจะเป็นอันใดอันนึงที่ท่านใช้นั้นแหละ
    เพราะของท่านมัน 3M ผมก็ไม่เคยใช้

ดังนั้น
    User XXXXXXXXX@...................
    PASS XXXXXXXXX

X คือ เบอร์โทรศัพท์
    ******เข้ามาเพิ่มเติม ที่ท่าน จขกท ว่าเน็ตร่วงนั้น ผมว่ามันน่าจะร่วงทั้งโซน 076XXXXXX

นั้นแหละ เพราะท่านอยู่ พังงา ผมอยู่ภูเก็ต ติดกัน คือ ADSL โซนนี้มันมีปัญหา

ตั้งแต่ เย็นวันศุกร์ที่ผ่านมาแล้ว ผมโทรไปถามที่ศูนย์(วันเสาร์) เขาว่ากำลังแก้ไข(ตามสูตร)

เพิ่งจะมาใช้ได้ เมื่อบ่ายวันนี้(จันทร์) นี่เอง

ดีนะท่านร่วงยังเหลือเป็นพัน ผมเหลือแค่หลักสิบ เอง อย่าว่าแต่ตอบกระทู้เลย

แค่หน้าเวป Ovrclockzone ผมอาบน้ำชงกาแฟดูดบุหรี่เสร็จ หน้าเวปยังไม่โผล่เลย อิอิ

แต่ ณ.ตอนนี้ เวลาตามหัวRep ทุกอย่างปกติ

พี่ก้าวที่โณงเรียนผมใช้เน็ตจานดาวเทียวของ TOT IPSTAR ความเร็วติดตั้งวันแรก 400+ ตอนนี้เหลือ ไม่ถึง 100 แล้ว

Bookmarks

Bookmarks