Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM OCZ SLI VS G.Skill HZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM OCZ SLI VS G.Skill HZ

ถ้าจะเปลี่ยนจาก RAM OCZ SLI บัส 800 ตัวในรูป ไปเป็น G.Skill HZ 1G*2
    BuS-800F2-6400PHU2-2GBHZ
    DDRII1GB PC2-6400
    CL4-4-4-12 2.0V-2.1V จะต่างจากเดิมเยอะไหมครับ เอามาเพื่อ OC ครับ มันจะทำให้ OC ได้ดีกว่าตัว OCZ เยอะหรือเปล่า ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ที่ตั้งหัวกระทู้แบบนั้น ท่านๆจะได้เข้ามาดูกันเยอะๆ ขอโทษนะครับ แต่เข้ามาแล้วก็ช่วยหน่อยครับ
    Attached Files

ocz ถ้าจำไม่ผิดก็ D9GMH
    แต่ HZ ก็ใช้ D9GMH
    Last edited by อิมพีเรียล; 19 May 2008, 17:38:39.

Comment

ตกลงดีไหมครับที่จะเปลี่ยนเพราะราคามันต่างกันพอสมควร

Comment

ocz บัส 800 ไม่ใช่ D9GMH น่ะครับ ต้อง buss 1066 ครับ จะเป็น D9GMH
        HZ ก็ใช้ D9GMH แรงครับ แต่ว่าราคามันก็แรงตามความแรงครับ

ผมว่าท่านเปลี่ยนเป็น ocz sli 1066 ดีกว่าครับ ชิปเดียวกับ hz เลย

ราคาก็ถูกกว่าแถมได้บัสเยอะกว่าด้วย

Comment

ผมว่าก็ลากได้พอๆกันแหละมั้งครับ

Comment

Originally posted by bayz View Post
            ocz บัส 800 ไม่ใช่ D9GMH น่ะครับ ต้อง buss 1066 ครับ จะเป็น D9GMH
            HZ ก็ใช้ D9GMH แรงครับ แต่ว่าราคามันก็แรงตามความแรงครับ

ผมว่าท่านเปลี่ยนเป็น ocz sli 1066 ดีกว่าครับ ชิปเดียวกับ hz เลย

ราคาก็ถูกกว่าแถมได้บัสเยอะกว่าด้วย
            Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ผมว่าก็ลากได้พอๆกันแหละมั้งครับ
            ขอบคุณที่ช่วยครับ เดี๋ยวจะไปรับของแหละ เดี๋ยวว่าจะมาลองดู แล้วไว้จะขอคำชี้แนะนะครับ

Comment

HK ครับ ถูกกว่า HZ แรงๆ D9GMH

Comment

PCII-6400/800 CL4 HZ ซิงค์โลโก้ใหม่ มีความเป็นไปได้ที่จะเป็น Elpida ด้วยนะครับ ไม่ใช่ D9GMH อย่างเดียวซะแล้ว ... หากมีโอกาสแนะนำให้เล่นซิงค์เก่าครับ ที่มันเป็นโลโก้เก่าๆ นะครับ ยิ่ง Week เก่าๆ ยิ่งดี โอกาสได้ D9GMH เพียวๆ หรือผสมผสานระหว่าง D9GMH + D9GKX มีสูงมาก ... ยิ่งถ้า PCII-8000/1000 ก็ยิ่งมีโอกาสเป็น D9GKX แทบจะนอนมา

ลองดูร้าน PC Gallery พันธ์ทิพย์ ร้านนี้ชอบสะสมของเก่า ... ข้างเดียวเขาก็แบ่งขาย 5555555
                Last edited by mercadix; 19 May 2008, 22:41:26.

sigpic

Comment

โลโก้เก่ากับโลโก้ใหม่รูปมันเป็นไงครับไม่รู้จริงๆ ใครพอจะหาให้ดูหน่อยได้ไหม ขอบคุณครับ

Comment

ดูจากราคาก็น่าจะรู้นะครับ คนละชั้นกัน

Comment

Working...
                    X