Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD เทสแล้ววิ่งไม่เต็ม วิ่งช้า เชิญที่นี่ อ่านกันหน่อยครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Dr.Pee_32 View Post
    ^
    ^
    ^
    ^

ไม่นะครับท่านประธาน ข้อ5ผมขอค้านครับ ทุกคนในมู้นั้นเป็นชายแท้ ล้าน% นะครับ แค่อยู่ในเวปเกย์เลยต้องปรับสภาพให้เข้ากับเวปได้เท่านั้นเองนะ ผมและหลายๆคนไม่ใช่เกย์ ฟันธง !!!
    เอ้ แต่ว่าในกระทู้ท่านแมวครั้งที่แล้ว ท่านก็เล่นม่วงกับท่านเดชไม่ใช่หรออออ

Comment

- -"

ใจจริงเลยนะ

ผมจำได้ว่าเล่นม่วงกันหลักๆ สามคน เริ่มจากท่านบีเวอร์ แล้วก็ตามมาด้วยนังพีกะนังเดชนี่แหละ จุ๊บกันเป็นชุดๆ ผมถึงกับตอบกระทู้ไม่ลงไปวันนึงเลยนะเฮ้ย -*-

Comment

ท่านแมวลองไปดูโรงเรียนเก่าท่านสิครับ
        ชั้นม.4 รุ่น 40 ขนาดเรื่องจับผู้ชายด้วยกันนั่งคร่อมแล้วปลดกระดุมที่ระเบียงทางเดินยังมีเลยครับ 555

ไอ้พีจะเป็นอย่างงั้นก็ไม่แปลกหรอกครับ เจอสภาพแวดล้อมแบบนี้สองที่เข้าไป

Comment

- -" ผมแวะเข้าไปวันก่อนก็แอบหลอนๆ นิดนึง บรรยากาศมันกรุ่นๆ กรึ่มๆ

จริงๆ ก็ทำงานอยู่แถวนั้นแหละ แต่นานๆ จะเข้าไปที เลิกงานทุ่มสองทุ่มงี้ (หวังว่าจะไม่แบบขับรถผ่านละเจอฉากสยองนะ)

Comment

เปลี่ยนสีจนได้

Comment

Comment

Originally posted by Dr.Pee_32 View Post
                ^
                ^
                ^
                ^

ไม่นะครับท่านประธาน ข้อ5ผมขอค้านครับ ทุกคนในมู้นั้นเป็นเกย์แท้ ล้าน% นะครับ แค่อยู่ในเวปชายเลยต้องปรับสภาพให้เข้ากับเวปได้เท่านั้นเองนะ ผมและหลายๆคนไม่ใช่ชาย ฟันธง !!!

Comment

ตกลงนี่มันกระทู๊แนะนำเทคนิค SSD หรือ ให้ชาวม่วงคุยกานเนี่ย

Comment

Originally posted by oracleritz View Post
                    ตกลงนี่มันกระทู๊แนะนำเทคนิค SSD หรือ ให้ชาวม่วงคุยกานเนี่ย
                    กลายเป็นกระทู้สีม่วงซะแล้ว

เข้าเรื่องกันเถอะ

เลขข้างกล่องเป็นแค่เลขโฆษณา อย่าหลงเชื่อ 555/525MB/s

Comment

ถ้าไม่หยุดค่านิยม เรื่องเอาผล test มาโชว์กันไร้สาระ มันก็จะเกิดกระทู้ ถามไร้สาระ ไม่จบไม่สิ้น

Comment

ดันไว้ไม่ให้กระทู้ตก

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          ถ้าไม่หยุดค่านิยม เรื่องเอาผล test มาโชว์กันไร้สาระ มันก็จะเกิดกระทู้ ถามไร้สาระ ไม่จบไม่สิ้น
                          แยกให้ออกก่อนก็ดี

เทสต์: เพราะอยากรู้ว่ามันปกติมั้ย ไม่ได้เอามาอวดใคร อาจจะหาเพื่อนเทียบ ฯลฯ ไม่ผิดหรอกนะผมว่า

แต่หลายคนที่ไม่อ่าน พอบอกให้อ่านแล้วก็ยังไม่ทำตาม ถามซ้ำๆ ทั้งที่กระทู้มันก็ตอบไปไม่รู้กี่รอบ

ความงี่เง่ามันจะอยู่ตอนพวกประมาณ ของตัวเองดีแล้วๆ ปกติแล้ว หรือหนักกว่านั้น เอา RAM มาเป็น Cache ละเทสต์เลย...

แล้วก็พูดๆ บ่นๆ ให้ของที่ตัวเองใช้มันดีที่สุดในความคิดตัวเองอยู่นั่นแหละ จนคนที่เข้ามาถามงง หาข้อมูลแล้วเหวอหนักกว่าเก่า

จะเห็นได้จากกระทู้ SF ล่าสุดที่มีคนเข้ามาถามถึงขั้นว่า M2S กะ Vertex4 อะไรดีกว่ากัน นั่นแหละ ความสับสนที่คนประเภท "ของข้าดี" ก่อไว้

แล้วก่อนผมตั้งกระทู้ SF กระทู้ที่เป็น Club SSD เขาก็ถามกันเรื่องเทสต์นี่แหละ...

มันก็ดีอย่างนึง (ถ้าอ่าน PDF ผมเข้าใจกัน) ว่าบางโปรแกรมที่เทสต์ไปมันก็เห็นด้วยว่ามีค่าบางค่าปกติหรือไม่ปกติหรือเปล่า

สิ่งที่น่ารำคาญคือ "ATTO" ต่างหาก

Comment

SandForce2281+Async=กากมาก

Comment

ง่ายๆ อย่างนึงว่า

ถ้าเห็นโลโก้นี้ ก็เลิกคิดได้เลยว่ามันจะวิ่งตามข้างกล่อง...

Comment

เหมือนถ้าจำไม่ผิด Intel เป็นเจ้าแรกๆที่ริเริ่มทำ SSD แล้วใช้ Controller ของ พลังทราย

พลังทรายเป็นหัวเรือหลักแรกๆ ไหงทำออกมาได้กากจังไม่เข้าใจเลย ท่านแมวอธิบายหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X