Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD เทสแล้ววิ่งไม่เต็ม วิ่งช้า เชิญที่นี่ อ่านกันหน่อยครับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• trion 150 ได้เท่านี้ผิดปกติมากไหมครับ

Comment

• ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ พองานเข้าปุ๊บก็หายต๋อมไปเลย

ลองโหลด Driver ตามที่ท่าน Gumblar แนะนำแล้วครับ ผลออกมาตามนี้เลย

สงสัยจะเป็นข้อจำกัดที่ SB850 จริงๆครับ เพราะขนาด AHCI แล้วก็ยังได้แค่นี้ ส่วน Raid นี่ดร็อปไปเยอะมากๆ

ตอนนี้ก็ได้แต่รับสภาพ เพราะต้องใช้แบบ Raid ต่อไปอีกสักระยะครับ

Comment

• แบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ kingston hyperx savage 240 gb

Attached Files

Comment

• Comment

• ของผมค้างเติ่งที่ 4k ครับ งงเหมือนกัน การใช้งานค่อนข้างกระตุกมากๆ เวลาเปิดพวกโปรแกรมทั่วไปเช่น Acorbat หรือ Adobe หรือ office

ผมรุ่น Lenovo y520 ตัว39900 ครับ แบบนี้ต้องแก้ยังไงบ้างครับ ลองหลายวิธีละยังเหมือนเดิม

Comment

• Originally posted by parksong View Post
              ของผมค้างเติ่งที่ 4k ครับ งงเหมือนกัน การใช้งานค่อนข้างกระตุกมากๆ เวลาเปิดพวกโปรแกรมทั่วไปเช่น Acorbat หรือ Adobe หรือ office

ผมรุ่น Lenovo y520 ตัว39900 ครับ แบบนี้ต้องแก้ยังไงบ้างครับ ลองหลายวิธีละยังเหมือนเดิม

[ATTACH=CONFIG]3841883[/ATTACH]
              มีปัญหากับไดรเวอครับ ต้องหาไดรเวอเฉพาะลงครับ(ตอ้งลองทั้งตัวที่วินโด้หาให้กับตัวญี่ห้อssd)

Comment

• as-ssd-bench SAMSUNG MZVLW256 21.4.2560 0-52-59.png
                แบบนี้ปกติหรือป่าวครับ samsung pm961

Comment

• ของผมมีปัญหาแล้วใช่ไหมครับ 120 GB SSD GALAX GAMER

Comment

• เทสบ้างครับ ไม่ได้ทดสอบนานละ ^^

Comment

• รบกวนถามครับ ไม่อ่านค่า Acc Time เป็นเพราะอะไรครับ

Last edited by jeq; 13 Nov 2019, 08:48:57.

Comment

Working...
                      X