overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: ควรใช้ Abit และ Gigabyte รุ่นไหนดีครับ แนะนำที

Default ควรใช้ Abit และ Gigabyte รุ่นไหนดีครับ แนะนำที

จะใช้กับ

AMD Athlon x2 5000+

Asus EAH3650 TOP

ถ้าเป็น Abit ควรเล่นรุ่นไหนครับ

แล้วก็ Gigabyte ด้วยครับ

ขอรุ่นที่ รองรับการอัพเดตด้วยนะครับ เผื่ออนาคต เปลี่ยนการ์ดจอ หรือ Cpu

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ใกล้จะเอาเจ้า M3A ไปเคลมแล้วฮะ

OverclockZone Member SantaCruz's Avatar

Abit AX78

GigaByte GA-MA770-DS3

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Abit AX78 คุ้มครับ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

AX78

โอเค ครับ แต่ไม่รู้ว่าทางร้าน ที่ เซียร์ จะมีของเปล่าน๊า

>.<

OverclockZone Member zpondz's Avatar
    เสรีไทย บึงกุ่ม กทม.

รบกวนถามด้วยครับ ถ้าเป็น Asus รุ่น M3N78-EMH HDMI (2,730) กับ M3A78-EMH HDMI (2,730) สองตัวนี้น่าเล่นไหมครับ พอดีเล็งๆ M3A แต่เห็นว่าออกมานานแล้ว
    ขอบคุณครับ

ผมใช้ M3A อยู่ ผมว่าดีนะครับ

แต่กับเครื่องผมมันมีปัญหา แลน ออนบอร์ดอะครับ

แต่หลายๆท่านไม่มีปัญหานะครับ

คงต้องลองดู ยังไง ถ้าสนใจ ซื้อต่อผมก็ได้นะครับ

มีใบให้ดู เพิ่งซื้อมาอาทิดกว่าเอง เด๋วขายถูกๆเลยครับ 55+

^-^

OverclockZone Member zpondz's Avatar

Quote Originally Posted by The Richman Toy View Post
    ผมใช้ M3A อยู่ ผมว่าดีนะครับ

แต่กับเครื่องผมมันมีปัญหา แลน ออนบอร์ดอะครับ

แต่หลายๆท่านไม่มีปัญหานะครับ

คงต้องลองดู ยังไง ถ้าสนใจ ซื้อต่อผมก็ได้นะครับ

มีใบให้ดู เพิ่งซื้อมาอาทิดกว่าเอง เด๋วขายถูกๆเลยครับ 55+

^-^
    ไม่ทราบว่าตอนลง OS ใช้ XP หรือ Vista อ่ะครับ แล้วลอง Download Driver จากทาง Website ของ Asus มาลองดูยังอ่ะครับ เผื่อหาย

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

GA อย่าไปเล่นครับ

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

AX78 ตัวจริง

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ax78 อีกเสียง ใช้อยู่

แล้วถ้าถาม พี่ๆส่วนตัวแล้ว

เจ้า M3A มันถือว่าดีไหมครับ เผื่อถ้าดี ผมจะได้ให้ทางร้าน หาวิธีแก้ไข อย่างหนักไปเลย

เอาแบบให้หายไปเลย ทดสอบดูทุกอย่าง จะได้ไม่ต้องเคลมเปลี่ยนยี่ห้ออื่น

ผมว่า spec M3A ก็ ok นะครับ ดูใน CPU list ถ้าจำไม่ผิดสามารถลง Phenom 9850 ได้ด้วย
    แล้วอีกรุ่นที่ตอนนี้ผมกำลังสนใจก็อันนี้เลยครับ
    http://www.overclockzone.com/nickkie...05/Asus_M3A-H/
    ราคา HWH 3540 บาท กำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่ อิอิ
    อีกรุ่นก็น่าสน แต่ยังไม่ทราบราคา ถ้าใกล้เคียงกันก็ดี
    http://overclockzone.com/exzato/2008...sX4/index.html

นั่นสิ คิดเหมือนผมเลยครับ เห็นรองรับพวก ฟีน่อมด้วย เนี่ยผมนั่งดูกล่องอยู่

ว่าจะเคลมเป็นรุ่นอื่น หรือให้เขาหาวิธีแก้ให้ดี ผมว่า อะไรๆมันดีเหมือนกันนะครับ

^-^

เออ ผมถามคุณ zpoud หน่อยครับ

พอจะทราบไหมครับว่า M3N ใส่ การ์ดจอ ATI ได้ไหม

แล้วพวก M3A ใส่พวก Nvidia ได้ไหมครับ

แล้ว A กับ N นี่ใส่ทั้ง Intel และ AMD ได้ทั้งคู่ใช่ปะครับ

Quote Originally Posted by The Richman Toy View Post
    เออ ผมถามคุณ zpoud หน่อยครับ

พอจะทราบไหมครับว่า M3N ใส่ การ์ดจอ ATI ได้ไหม

แล้วพวก M3A ใส่พวก Nvidia ได้ไหมครับ

แล้ว A กับ N นี่ใส่ทั้ง Intel และ AMD ได้ทั้งคู่ใช่ปะครับ
    เท่าที่ทราบมานะครับ M3A เป็น ATI chipset แต่ใส่การ์ดจอ Nvidia ได้ครับ
    แล้ว M3N ที่เป็น Nvidia ก็ใส่การ์ดจอของค่าย ATI ได้เหมือนกัน
    แต่จะมีบางคุณสมบัติของบางบอร์ดที่เค้าสามารถทำ Hybrid คือใช้ onboard + การ์ด VGA
    พวกนี้ต้องเล่นค่ายเดียวกันครับ
    ส่วน Asus ทั้งหมดที่กล่าวมานี้ มันรองรับ CPU socket AM2 อ่ะครับ ดังนั้นจะใส่ได้เฉพาะ AMD ครับ
    ผิดถูกประการใดรอท่านอื่นมาช่วยเพิ่มเติมครับ

อ๋อครับ

ไม่รู้ว่ารุ่น N จะมีปัญหาไหม

ไม่รู้ว่าตัว M3N จะมีปัญหาเหมือน A เปล่านะครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นบอร์ด Abit มันจะรองรับ ฟีน่อม ปะครับ

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

MSI ..........

Bookmarks

Bookmarks