>> มีฟิล์มติด monitor notebook เพื่อไม่ให้แสงมันสะท้อนไหมครับ ใครรู้บ้าง

รำคาญตอนแสงมันสะท้อนครับ

ผมว่า จอแบบไม่สะท้อนแสงอย่าง LCD เครื่อง Desktop
สบายตากว่าอีก ภาพก็สวยเลย

จอ Crystal Bright นี่
ผมไม่ชอบเลย
ASUS A6QT ที่ใช้อยู่ ก็จอเงาๆ
ก็รู้ก่อนซื้อแหละ แต่ตอนนั้นมันไม่มีตัวให้เลือก
Crystal Bright ทุกยี่ห้อ เซ็งรมณ์
เวลานั่งเล่นเกมนานๆ หรือทำงานต่อเนื่อง
และหากเจอกับห้องที่แสง มากๆ ดูค่อนข้างยากครับ
เพราะมันสะท้อน

ผมว่า Crystal Bright สวยมากตอนยังไม่เปิดเครื่องอ่ะ
มันเหมือนกระจกดีๆ นี่เอง
ยิ่งถ้าตอนเปิด และฉากหลังมืดๆ

มัน คือ กระจกเงา ดี ๆ นี่ เอง
ใครรู้บอกด้วยนะครับ

อย่าง Dell (พึ่งแนะนำเพื่อนซื้อไป สเปกสูงดี และน่าจะทน)
idea เจ๋งมาก
คือ Default จากโรงงาน มันทำเป็นจอไม่สะท้อนมาก่อน
หากต้องการจอ Crystal Bright ก็เพียงแต่ติด Film ที่มันแถมมา

ใครรู้ บอกด้วยนะครับ