Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom x3 8650 กะ GA-MA78GM-S2H ไม่มีใครลอง ไปซื้อมาลองเองก้อได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กะลังหารีวิว3หัวอยู่เลยอ่ะ เอาไว้เปนตัวเลือกอีกแล้ว ไม่แน่นอนระหว่างอินเทลกะเอเอ็มดีอีกแว้ว
    งบน้อย แต่อยากดูหนังFullHD กะว่าจาทำHTPCเช่นกานอ่ะ แต่มาอยู่หอ เน็ตที่บ้าน2เม็ก หอ256 เซงเป็ดไปเลย กะลังรอ3จีอยู่ มันไม่น่าจะทำเราผิดหวังอีกนะ
    ลัล ลัล ลา ไปก่อนนะ

Comment

ถอย Gigabyte GA-MA78GM-S2H มาได้เดือนกว่าแล้ว เอามาดูหนัง hidef ด้วย X2 4400 ไม่ผิดหวังเลย อ่านแต่ริวิวเมืองนอก ตอนนี้มีของไทย แถมละเอียดแบบหาที่ไหนไม่ได้ เยี่ยมจริงครับ ไม่ผิดหวังที่ขนบอร์ดนี้มา

ริวิว ASUS M3N-H/HDMI ใหม่ที่หน้าเวป ใช้ GeForce 8300 เห็นริวิวอันนี้แล้วน่าจะเสียวไปเลย

แต่ที่สรุปเหมือนกันคือ X3 เด็ดพอแร้ว กลับมาเป็นสาวก AMD กะเขาบ้าง หลังจากไป 20 ปี !! ไม่ผิดหวังจริงๆ

Originally posted by dracoV View Post
      พอดีบอร์ดที่ได้มา เป็นตัวใหม่ BIOS F3 อยู่แล้วด้วยทำในไต้หวันอีกต่างหาก ส่วนใหญ่จะทำในจีนแดง เลยไม่ต้องแฟลชใหม่ ตอนนี้มี F4 ออกแล้ว แต่ผมถือว่าถ้าไม่พังก็ไม่ต้องไปแก้มัน
      ของผมใช้ F3 แล้วปิดทีวีเปิดใหม่ HDMI มันไม่ reconnect ให้ภาพไม่ขึ้น ลง F4 biosmod หายแล้วครับ

Originally posted by dracoV View Post
      ทดลองไปโหลด One piece full HD 1080p mp4 มาดูด้วย mplayerc homecinema เปิดใช้ DXVA ลื่นปื๊ด
      ไม่กระตุกแถมใช้ CPU น้อยมาก ทีนี้ดูหนัง HD ไม่มีปัญหาแล้ว
      เปิด DXVA ยังไงครับ ผมลองพวก x264 mkv ที่มีมันใช้ได้ไม่ได้ขึ้นเป็น not using DXVA ลองทั้ง XP DotNet 3 และ Vista ตอนแรกกะตุกพอลง CoreAVC แล้วถึงจะลื่นปลื้ด สวยมากๆ ลอง 1080p vmr 9 renderless กิน CPU ราว 3-40% แต่ถ้าเป็นพวก BBC HD กิน CPU ติ๊ดเดียวเอง

เวปหมอทอมมีริวิวใหม่ให้ดูกันแล้ว
      The World's First 65 W Desktop Quad Core
      8750 ก็ไม่เลวเลย
      Last edited by garmin; 21 May 2008, 16:55:49.

Comment

แจ่มมากครับ ท่านแบบนี้ซิคนอ่านได้ประโยชน์เต็มๆ

Comment

X3 8650 หาได้ที่ร้านไหนครับบอกที......

Comment

ขอบคุณครับ ความรู้ เต็มๆ *-*

Comment

เยี่ยม

Comment

ดีครับ เกิดกิเลสอิกละ

Comment

ขอบคุณครับ

ตอบคุณ garmin
                  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลไบออส พอดียังมะมี LCD Tv แต่เล็งๆไว้แล้ว
                  ดีที่ได้รู้ก่อน ไม้งั้นคงงงเหมือนกันเวลาเจอปัญหา ในหน้าโหลดไบออสมันไม่บอกเลย

เปิด DXVA ยังไงครับ ผมลองพวก x264 mkv ที่มีมันใช้ได้ไม่ได้ขึ้นเป็น not using DXVA

สำหรับคนที่ยังไม่มีตัว MPC - Homecinema โหลดได้ที่นี่คับ
                  http://tibrium.neuf.fr/

การเซ็ตค่อนข้างเฉพาะนิดนึง ตามนี้เลยครับ
                  http://tibrium.neuf.fr/DXVASupport.html
                  และต้องให้ตัว MPC - Homecinema เป็นคนจัดการเองทั้ง Splitter and decoder เซ็ตตามรูปครับ
                  ดับเบิลคลิ๊กที่ H264/AVC (DXVA) มันก็จะมีoption ให้เปิด DXVA
                  เวลาเล่น H264 1080p CPU ยังไม่ถึง 5% เลย ดูในรูปได้กะลังเล่นอยู่เลย

Originally posted by nookie444 View Post
                  X3 8650 หาได้ที่ร้านไหนครับบอกที......
                  ที่เซียร์รังสิตครับ ร้านข้างๆ ComOK ถูกสุดเท่าที่เจอแล้วครับ
                  Attached Files

Comment

รีวิวได้ยอดเยี่ยมมากครับ

Comment

เจ๋งดีครับ เป็นสูตรลองตามเลย

Comment

จากที่ศึกษาหาข้อมูลและได้ซื้อมาใช้งานตามสเปคที่เลือกไว้ คือ

AMD X2 6000+ (FSB 200 x 15)
                        Gigabyte GA-MA78GM-S2H
                        A-DATA 2x2GB
                        PSU ติดเคส G-View

สามารถ Overclock ได้เสถียรที่
                        FSB 300 X10.5
                        VGA clock 800

Comment

รีวิว เยี่ยมคับ
                          ขอบคุณที่สละเวลาเอาพี่น๋อมมาให้ชม อิอิ

Comment

เยี่ยมคับผม

Comment

สำหรับคนทำงานโดนเฉพาะ

Comment

อยากได้บ้างครับ

Comment

Working...
                                X