Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามสาเหตุที่ดึงเน็ตมาใช้ได้ช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามสาเหตุที่ดึงเน็ตมาใช้ได้ช้า

ที่หอเป็นเน็ตแบบต่อตรงมาที่ห้องโดยตรงเลย1M ครับ ไม่ได้แชร์กับไครแน่นอน
    แต่พอเวลาจะเข้าเกมส์เพื่อโหลดแพช มันโหลดได้มากสุดแค่50-55KBเท่านั้นเอง
    เข้าเวบก็ช้ามากๆ อยากทราบว่า สาเหตุมาจากอะไรครับ ใช่สายLANรึเปล่า?
    ปล.คอมที่ใช้ เป็นเมนบอร์ดแบบ 478 Sound/LAN ออนบอร์ด CPU P.4 2.8Ghz
    ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ?
    Last edited by Alteizen; 19 May 2008, 22:42:57.

เคยลองเทส speed บ้างไหมครับว่ามันวิ่งได้เท่าไหร่ แล้วที่เปิดหน้าเว็บนี่ช้าหมดทุกเว็บเลยหรือเปล่าครับ ทั้งของไทยและต่างประเทศ ถ้ายังไงๆก็ช้าหมดทุกอย่างก็ลองตรวจดูระบบ network ดูก่อนก็ได้ครับว่ามันมีปัญหาตรงไหนหรือเปล่า เช่น สาย lan ยาวแค่ไหน เก่าไหม ใช้ router หรือ modem ของอะไรอยู่ ลองปิด-เปิดดูว่ามันเร็วขึ้นไหม
    ยังไงรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมให้ด้วยครับ

Comment

Working...
    X