Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูและเพิ่มเติมทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูและเพิ่มเติมทีนะคับ

คือผมมีงบ35000(+3000ถ้าจำเป็น)
    ต้องการซื้อคอมใหม่ซักเครื่งอ้ะคับแค่ตัวเครื่องอย่างเดียวคับ ผมเรียนพวกออกแบบอ้ะคับ
    ทำงานพวก3DMAX,MAYA (ทำบ้างไม่เยอะไม่น้อย) เล่นเกมด้วยคับ^ ^ ผมเปิดเครื่องแบบทั้งวันทั้งคืนหลายวันเลยอ้ะคับ
    ทำงานเล่นเกม ต้องการแบบอึดๆ ทำงานในห้องไม่มีแอร์อ้ะคับ
    สเปคที่ดูๆจัดเอาไว้ก็ประมาณนี้อ้ะคับ
    M/B P5E
    Hasddisk sata-|| 500G
    Ram G-skill 2G BNQ PCDPR2-6400DDR|| 800 1G*2
    DVD-RW LG GSA-H20LS
    CPU E8400-CORE2DUO //Q6600(ตัวไหนน่าสนกว่ากันคับ เพราะผมทั้งทำงาน3D ทั้ง เล่นเกม เรนเดอร์ด้วย เลือกไม่ถูกคับ)
    ASUS VGA EN8800GT/G/HTDP/512M GeForce 8800GT 512MB 256-bit//ของXFXดีกว่าไหมอ้ะคับ(มีตัวไหนแนะนำเพิ่มก็ได้นะคับ)

แล้วจากที่ผมว่ามานี่มันประกอบเข้ากันได้ไหมคับแล้วอันไหนน่าเปลี่ยนบ้าง
    อยากรู้เรื่องเมนบอร์ดอ้ะคับว่าตัวนี้ดีไหม แล้วก็เรื่องกาดจอด้วยอ้ะคับ
    รบกวนช่วยแนะนำทีนะคับ
    Last edited by whitecatz; 19 May 2008, 23:57:40.

ลองดูครับ

Originally posted by whitecatz View Post
    คือผมมีงบ35000(+3000ถ้าจำเป็น)
    ต้องการซื้อคอมใหม่ซักเครื่งอ้ะคับแค่ตัวเครื่องอย่างเดียวคับ ผมเรียนพวกออกแบบอ้ะคับ
    ทำงานพวก3DMAX,MAYA (ทำบ้างไม่เยอะไม่น้อย) เล่นเกมด้วยคับ^ ^ ผมเปิดเครื่องแบบทั้งวันทั้งคืนหลายวันเลยอ้ะคับ
    ทำงานเล่นเกม ต้องการแบบอึดๆ ทำงานในห้องไม่มีแอร์อ้ะคับ
    สเปคที่ดูๆจัดเอาไว้ก็ประมาณนี้อ้ะคับ
    M/B P5E
    Hasddisk sata-|| 500G
    Ram G-skill 2G BNQ PCDPR2-6400DDR|| 800 1G*2
    DVD-RW LG GSA-H20LS
    CPU E8400-CORE2DUO //Q6600(ตัวไหนน่าสนกว่ากันคับ เพราะผมทั้งทำงาน3D ทั้ง เล่นเกม เรนเดอร์ด้วย เลือกไม่ถูกคับ)<< ถ้าไม่ได้ทำงานพร้อมกันหลายๆโปรแกรม ใช้ E8400แต่ถ้าไม่OC
    เล่น E8200 ก็ok ครับ

ASUS VGA EN8800GT/G/HTDP/512M GeForce 8800GT 512MB 256-bit//ของXFXดีกว่าไหมอ้ะคับ(มีตัวไหนแนะนำเพิ่มก็ได้นะคับ)<<ถ้าไม่ค่อยได้เล่นเกมอะ น่าเล่นATI ครับภาพสวยกว่าเล่นเกมก็okนะครับ

แล้วจากที่ผมว่ามานี่มันประกอบเข้ากันได้ไหมคับแล้วอันไหนน่าเปลี่ยนบ้าง
    อยากรู้เรื่องเมนบอร์ดอ้ะคับว่าตัวนี้ดีไหม แล้วก็เรื่องกาดจอด้วยอ้ะคับ
    รบกวนช่วยแนะนำทีนะคับ
    ดูแล้วยังเหลืองบไปเพิ่มการ์ดจอ ถ้าไม่เอาจอนะ น่าเล่น HD3870GX2 เมนบอร์ดokแล้วฮะ
    หา PSU 500W แท้ด้วยนะครับ ก็ok ครับสเปกของท่าน

Comment

ขอบคุณคับ ไม่เอาจอคับเอาแต่ตัวเครื่องคับ
      HD3870GX2 แหะๆ ผมไม่รู้จักอ้ะคับไม่ค่อยรู้เรื่องพอมีข้อมูล
      เพิ่มเติมให้ผมไหมคับ รบกวนทีคับ

Comment

เมนบอร์ดผมว่าตัวนั้นแพงไปครับ เล่น GA-EX38-DS4 ก็พอครับ ราคา 6,7XX Batn เอง X38 เหมือนกันละ

แต่ถ้าจะเอาดีๆเลยราคาไม่แพงตัวใหม่ๆก็ GA-X48-DS5 ครับ เป็น X48 ใหม่กว่า X38

ราคาก็สอบถามตัวแทนจำหน่าครับ Synnex , Com7 , Scanner = 02-255-0634-5

Comment

VGA Card มีหลายตัวครับ ที่น่าเล่นก็ Nvidia 8800GT

หรือ Nvidia 9600GT Zalman Edition ราคา 5,1XX Bath

Comment

Originally posted by whitecatz View Post
            ขอบคุณคับ ไม่เอาจอคับเอาแต่ตัวเครื่องคับ
            HD3870GX2 แหะๆ ผมไม่รู้จักอ้ะคับไม่ค่อยรู้เรื่องพอมีข้อมูล
            เพิ่มเติมให้ผมไหมคับ รบกวนทีคับ
            HD3870X2 ผมพิมพ์ผิดนะ โทษทีครับ
            รายละเอียด http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=149972
            ตามlink เลย ราคาประมาณ 13000 นืดหน่อย นะ

Comment

แล้วระหว่าง HD3870X2(ของอะไรดีนะ) กับ GF9800GTX ตัวไหนมันดีกว่ากันอ้ะคับ

Comment

แล้วระหว่าง HD3870X2(ของอะไรดีนะ) กับ GF9800GTX ตัวไหนมันดีกว่ากันอ้ะคับ

ถ้าเป็นผมจะเล่น Nvidia 9800GTX ครับ เหอๆ ราคาน่าจะลงอีกแล้วละ

Comment

คับผม แล้วผมอยากรู้รายละเอียดของcpuอ้ะคับ QX9450
                  พี่พอจะมีรายละเอียดบ้างไหมคับมีไรแนะนำไหมคับตัวนี้

Comment

cpu Q6600 2.40 GHz 7450 ทำงานได้ดีกว่าเล่นเกมส์ได้ด้วย
                    mb asus p5k pro 4600
                    ram 2Gb*2 3000 แรมนั้นถ้าไม่คิดจะโอซีก็ใช้ถูกๆก็ได้ครับถ้าจะโอซีก็เล่นท่านที่ท่านเลือก
                    vga 3870X2 พอๆกับ9800GTX ชอบยี่ห้อไหนซื้อยี่ห้อนั้น
                    hdd 250GB*2 raid0 4000
                    psu SilverStone ST50F 500W 2300 อย่าลืมpsuครับ ระบบขนาดนี้ต้องpsuดีๆ
                    dvd-rw เลือกเอง 1000

Comment

อยากรู้เรื่อง cpu อ้ะคับ QX9450 อ้ะคับพอมีพี่ๆชี้แจงได้ไหมคับ ว่าดีไหม

Comment

อยากรู้เรื่อง cpu อ้ะคับ Q9450อันนี้ไม่ใช่หรอไม่มี X อ้ะคับพอมีพี่ๆชี้แจงได้ไหมคับ ว่าดีไหม
                        ถ้าเป็นตัวนี้ค่าตัวอยู่ที่ประมาณ 10000กว่า
                        ความเร็วซีพียู 2.66
                        หน่วยความจำ L2 Cache 12m
                        ความเร็วบัส 1333
                        สถาปัตยกรรม 45nm
                        ใช้กำลังไฟ95w
                        ดีครับถ้ามีตังเหอๆ เหนือกว่าq6600ทุกอย่าง

ถ้าเป็นตัวที่เขียนว่าQX มันเป็นแบบเอ็กตรีม คือซีพียูที่ทำมาให้คล็อกโดยเฉพาะเลยประมาณนั้น
                        ตัวคูณมันจะสูงครับ ลากได้เยอะ แต่มันก็ต้องตามมาด้วยเมนบอร์ดดีๆราคาแพงๆ ที่มีเฟสการจ่ายไฟเยอะและดี แถมด้วยระบบระบายความร้อนที่ดีตามมาด้วย ค่าตัวมันแต่ละตัวแพงกว่าเครื่องท่านทั้งเครื่องอีกนะ เกือบ 40000ได้ในตอนนี้

Comment

แหะๆ ไปก๊อปเค้ามาผิดเลย หุหุ
                          ขอบคุณคับผม

Comment

พี่ๆคับผมจะไปติดต่อร้านแล้วอ้ะคับพรุ่งนี้ที่พันทิพ
                            ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลย มีร้านไหนแนะนำบ้างไหมคับ ที่น่าไว้ใจน่าสนใจ

Comment

ผมว่าซื้อร้านไหนไม่ต้องสนใจเท่าไร ขอให้ดูว่าประกันของที่ไหน เช่นประกันของ DCOM(ถึงจะเอาของเก่ามาเปลี่ยนให้แต่ก็ใช้งานได้ดี ไม่เช็คมากมาย แถมจะอัพเกรดก็ได้) , COM7(เดียวนี้เช็คจิง บอกให้เทสนานๆหน่อย อาการถึงออก ดันบอกไม่มีเวลาทดสอบ) ,Synnex(พิมผิดป่าวหว่า)(อันนี้ไม่ได้ลืมไปแล้ว ไม่ได้ซื้อของที่ประกันของที่นี่มานาน)

Comment

Working...
                              X