Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่น้ำกลั่นแทนไอ้พวกน้ำสำหรับ Water Block ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่น้ำกลั่นแทนไอ้พวกน้ำสำหรับ Water Block ได้มั้ยครับ

ตอนนี้เล็งๆไว้กะว่าจะเล่นน้ำซะหน่อยแต่เห็นราคาน้ำที่เค้าทำมาพิเศษ โอ้ว.... สามร้อยกว่าบาท เลยอยากหาวิธีที่ถูกกว่านี่น้ำกลั่นนี่ใช้แทนได้มั้ยครับ?

ได้ครับแต่ผมผสม น้ำยา ของ Swiftech ด้วย
    ราคาน้ำกลั่น ป.ต.ท. 1ขวด 1ลิตร ราคา 24 บาท
    COOlant ของ Swiftech 1ขวด ผสม 1 ลิตร ราคา 200 บาท
    ได้น้ำยาขนาด1ลิตร 1ขวด รวม 224 บาท
    ประหยัดโคตร
    Last edited by apichate; 14 Aug 2008, 16:51:39.

Comment

ขอบคุณครับ แล้วขอถามอีกอย่างครับพวก Water Cooling นี่เปลี่ยนต้องใส่น้ำบ่อยขนาดไหนครับ? แล้วใช้ครั้งละกี่มิลครับ?

Comment

ของผมใช้น้ำกลั่น ปตท.เหมือนของคุณ apichate แต่ว่าน้ำยาคูลแลนซ์ ใช้ของหม้อน้ำรถยนตร์(ตามรูป)เลยอ่ะคับ ของโมบิล 1 ลิตร ขวดล่ะ 190 บาท น้ำกลั่น ปตท. บ้านผมขายขวดล่ะ 26 บาทอ่ะ
        Attached Files

Comment

Originally posted by can007 View Post
          ขอบคุณครับ แล้วขอถามอีกอย่างครับพวก Water Cooling นี่เปลี่ยนต้องใส่น้ำบ่อยขนาดไหนครับ? แล้วใช้ครั้งละกี่มิลครับ?
          มันจะแห้งไปเลื่อยๆน้ำที่ผสมแล้วก็เติมไปให้เท่าเดิมอะครับ น้ำในนั้น เปลี่ยน 6 เดือนต่อ 1 ครั้งครับ
          หรือถ้าดูแล้วน้ำสีีไม่เข็มขึ้นหรือเห็นเป็นตระกอนก็ 1 ปีเปลี่ยนครั้งครับข้าสุดที่ 1ปีนะครับ แต่ผมแนะนำว่า 6 เดือนดีกว่าครับ ถ้าเกินกว่านี้จะเกิดตะกลันได้ครับแล้ว ชุดน้ำที่เป็นตะกลันแล้วมันจะไม่หายนะครับมันจะเป็นไปอีกเลื่อยๆ

ประกาศหน่อยละกันครับตอนนี่ที่ TK มีสายยางซิลิโคนขายแล้วนะครับ

Comment

ของผมใช้น้ำกลั่นโนเนมครับ+น้ำยาใส่หม้อน้ำ Honda Click ขวดละ 12 บาทผมใช้ 3 ขวด + 60บาทค่าน้ำยาใส่หม้อน้ำ = 12*3 = 36 +60 = 96 บาทครับ ใช้มาจะ3เดือนแล้วครับ ผมล้างบล็อคทุกเดือนครับ

Comment

ผมใช้น้ำปะปาครับกับน้ำยาหล่อเย็นมอไซค์ไม่มีปัญหา

Comment

ผมก็ น้ำกลั่น ตา ตารายวะ ออ ตา อพอลโล้ >.<" ผสมกลับ น้ำยารักษาหม้อน้ำ Quick ครับผม 1ขวด:10 ส่วน ครับผม ^.^

Comment

Originally posted by apichate View Post
                  ได้ครับแต่ผมผสม น้ำยา ของ Swiftech ด้วย
                  ราคาน้ำกลั่น ป.ต.ท. 1ขวด 1ลิตร ราคา 24 บาท
                  COOlant ของ Swiftech 1ขวด ผสม 1 ลิตร ราคา 200 บาท
                  ได้น้ำยาขนาด1ลิตร 1ขวด รวม 224 บาท
                  ประหยัดโคตร
                  [ATTACH]140674[/ATTACH]
                  น้ำกลั่นที่ทำงานผม.องค์การเภสัช..ลิตรละ 11 บาทครับ..แต่ผมจิฺ๊๊กมาฟรีทีละแกลลอน 5 ลิตร..อิอิ..
                  ผมผสมกับตัวในรูป กระป๋องละ 50 บาท 150 มิลลิลิตร
                  สนใจบอกได้น้า..ทำเองผลิตเอง...
                  Last edited by rts20d; 13 Aug 2008, 00:40:26.

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                    น้ำกลั่นที่ทำงานผม.องค์การเภสัช..ลิตรละ 11 บาทครับ..แต่ผมจิฺ๊๊กมาฟรีทีละแกลลอน 5 ลิตร..อิอิ..
                    ผมผสมกับตัวในรูป กระป๋องละ 50 บาท 150 มิลลิลิตร
                    สนใจบอกได้น้า..ทำเองผลิตเอง...

สนใจครับหาซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by sillyfool View Post
                      สนใจครับหาซื้อได้ที่ไหนครับ
                      ได้แล้วแบ่งผมด้วยนะ

Comment

Originally posted by Salapao2000 View Post
                        ได้แล้วแบ่งผมด้วยนะ
                        ได้มาเยอะก็จะแจกเลยครับ

Comment

Originally posted by rts20d View Post
                          ขอบคุณครับ ตอนนี้ห้องผมมียังเหลืออีกหลายขวดเลยครับ คงใช้อีกเป็นปีเลยอะ

Comment

Working...
                          X