Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการ รีสตาท เองอะครับช่วยวิเคราะห์ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการ รีสตาท เองอะครับช่วยวิเคราะห์ทีคับ

คือเวลาใส่แผ่น่เล่นในไดรDVD ROMอะครับบางครังพออ่านไปแล้วเครื่องก็รีสตาทเองเป็นบางครั้งอะครับ
    พวกแผ่นเกมส์หรือเวลาโหลดติดตั้งลงเครื่องอะครับอาการนี้ใช้PSUไฟไม่พอหรือเปล่าครับหรือเป็นที่
    ความร้อนอะครับCPUร้อนตอนโหลดหรือเล่นเกมส์ประมาณ52องศาอะครับปกติก็42-46-47
    อุปกรณ์ในเครื่องก็มี
    AMD ATHIONx2 4000+ OCไป10%
    M2NE-SLI
    RAM 800 1G 2อัน
    HDD 250 1ลูก
    VGA GEFORCE8600GT
    ซาวการ์ด
    DVD ROM 2 ตัว
    พัดลม4ตัวรวมพัดลมcpu
    *************************************************PSUเป็นของ ENERMAX 350w อะครับ
    รวบกวนหน่อยนะครับ
    Attached Files
    Last edited by soundmax; 20 May 2008, 08:17:44.

350 w เต็มไหมครับถ้าไม่เต็มก็ไม่พอหรอกครับ

แล้วอีกอย่างอาจจะเป็นที่ตัว Driver DVD-ROM ก็ได้นะครับลอง Uninstall มันออกซะเเล้วรีเครื่องใหม่เเล้วมันจะหาไดร์เวอร์ให้เองครับ

Comment

350w เต็มครับผม

Comment

รอความเห็นอื่นๆช่วยหน่อยครับ

Comment

อาจจะไฟไม่พอจริงๆละ ครับ เพราะเวลา DVD-ROM ทำงาน มันก็ต้องใช้กำลังไฟเพิ่มขึ้น แล้วใช้อย่างอื่นเช่นเล่นเกมโหดๆนานๆ
          เป็นหรือเปล่าครับ

Comment

เล่นเกมส์Assassin creed แล้วเกิดอาการจอฟ้าอะครับไม่รู้เดี่ยวกันไหมนะครับ จะเป็นเป็นบางครั้งอะครับแต่เกมส์อื่น
            เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ดูจากสเปก ผมว่าไฟพอครับ
              วิธีแก้ ลองเช็คแรมดูครับ

Comment

7900GT ของผม 300w ยังเอาอยู่เลย

Comment

แล้วถ้าจะเปลี่ยนPSUยี่ห้อไหนที่ราคาประมาณ1000ก่าๆหน่อยอะครับตังมะค่อยมีเอาสัก450wอะครับ
                  แล้วEnermax 350wตัวเก่านี่จะขายได้เท่าไรครับใช้มาประมาณ 4 เดือน psu delux นี่วัตต์เต็มไหมครับ
                  เห็น450wขายอยู่ที่800+ ครับ

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่แรมเหมือนที่ คุณ sexmancomว่า เคยเป็นเหมือนกันอาการนี้ ลองถอดแรมออกมา

ลองทีละตัว น่าจะหาย ตอนนี้ก็ใส่แรมแถวเดียวอยู่ ใส่ 2 แถวแล้วแฮงค์ ยังไม่ต้องซื้อ PSU ใหม่ให้

เปลืองตัง

Comment

Working...
                    X