overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: BIG IT บริการ>>ก่อน<<จ่ายตังค์ดีแค่ไหนมาดู

OverclockZone Member

Default BIG IT บริการ>>ก่อน<<จ่ายตังค์ดีแค่ไหนมาดู

สวัสดีครับผมขอมาเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับร้านนี้ให้ฟังนะครับ..คือผมสนใจs41-m62อยู่ผมลองอ่านๆดูในนี้เห็นบอกว่าบริการร้านนี้ดี..ผมเลยไปซื้อเครื่องมาวันที่14ครับ..พันทิพย์ชั้น3ครับ รู้สึกชั้นนี้มีอยู่3ร้านนะแต่ผมไปเข้าร้านที่มีผู้ชายในร้านประมาณ3คนอ่ะหน้าทางเข้าซ้ายมือเราจะมองเห็นแมคบุ๊คตั้งโชว์เป็นตัวแรกเลย
    มาเข้าเรื่องกันครับ..วันนั้นเป็นวันที่14เดือนนี้ช่วงเย็นผมไปซื้อกับแม่ผมเข้าไปถามเสร็จเหมือนของในร้านไม่มีต้องไปเบิกของแปปผมก็รอสักพักนึง..OKของมาละ..ช่างมาด้วย ช่างจัดการแกะกล่องให้เสร็จเปิดเครื่องลงวินโดว์ให้ทันทีโดยการโกสรอไปสักพักลงเสร็จ..ทีนี้ก็มาเช็คเครื่อง..แต่เนื่องจากแม่ผมรีบผมจึงยังไม่เช็คอะไรมากเนื่องจากคิดว่า7วันคงเปลี่ยนได้..พอกลับถึงบ้านก็เล่นก็เริ่มสักเกตุเห็นจุดบนจอ1จุดแต่ก็OKอยู่จุดนิดเดียวเอง..พอสัก3-4วันลองเล่นกับแบ็ตสิของเราจะนานเหมือนคนอื่นมั้ยเห็นตั้งกระทู้มาโชว์ระยะเวลาอันยาวนานกัน..และแล้วหลังจากชาร์จเต็มๆแต่พอเล่นไปเรื่องๆสัก30นาทีจากแบ็ต70%..แม่เจ้าพี่แกเด้งไปเหลือ10%เอาแล้วไง..จัดการลองใหม่นับ10รอบ(ชาร์จแล้วลอง)ไม่หายครับ..เมื่อวานเลยเดินทางไปพันทิพย์โดยด่วนนั่งแท็กซี่ไป(ไปกลับ500-*-)รีบตรงไปที่ร้านไปถึงเจอผู้ชายในร้านเดินไปถามทันที..พี่ๆเอาเครื่องมาให้ดูหน่อยครับ(ไปหาช่างข้างในเลยครับ)พระเจ้าสั้นๆได้ใจความ..เดินไปหาช่างแบบหงุดหงิด..พี่ๆเครื่องผมแบ็ตเล่นได้30นาทีเองแล้วก็อธิบายอาการไป..ช่างเปิดเครื่องลองทิ้งไว้15นาทีได้อาการออกมาให้เห็นอย่างเด่นชัด..ช่างบอกว่าเดี๋ยวลองลงวินโดว์ใหม่(อ้ายเ..ี้.ย)ไม่ก็ไปเข้าศูนย์ครับ..นึกว่าเราโง่เหรอเราเลยจะโทรไปศูนยืใหญ่แต่เมื่อวานมันปิดไปแล้วเลยไม่ได้โทรเดินกลับเข้ามาในร้านอีกทีช่างถามเอาไงครับ..เราเลยบอกแบบอารมณ์เสียไปว่า7วันทำอะไรไม่ได้เลยเหรอนี่เครื่องมีปัญหา2อย่างเลยนะ..พูดอยู่สักพักจนเขายอมเปลี่ยนแบ็ตให้..แต่เรื่องจอมีจุดอย่าหวังครับ..แต่ผมไม่ได้โวยวายด้วยแล่ะเห็นว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่
    หลังจากเดินออกจากร้านผมสัญญากับตัวเองเลยว่าจะไม่เข้าร้านนี้อีกตลอดชีวิต
    ก่อนซื้อของลูกค้าคือพระเจ้าครับ(จำคำนี้ไว้นะ)นี่ยังเล่าไม่หมดนะเกี่ยวกับร้านนี้..
    ่ถ้าซื้อกลัวเครื่องมีปัญหาแล้วจะเปลี่ยนแนะนำคุยกับทางร้านที่จะซื้อให้มั่นใจเลยครับว่าเปลี่ยนได้มั้ย..ไม่งั้นเจอแบบผมแน่(ต้องไปเข้าศูนย์อ่ะน้อง..อยู่สะพานควาย(แต่..ไม่ใช่ควายนะอ้ายเวง))
    เรื่องที่เล่ามาเป็นความจริงทุกประการณ์ครับ..ซื้อของไอทีควรตกลงกับทางร้านดีๆนะครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ผมไม่เคยหวังเรื่องการบริการจากร้านในเครือ HWH อยู่แล้วครับ

ส่งการ์ดจอทีรอ2เดือน - -

แต่มันมีดีตรงที่หาซื้อของง่าย กะมีของเยอะกว่าร้านชาวบ้าน แค่นั้นแหละครับ

ผมว่าต้องคุยกับร้านก่อนนะว่า ถ้าเจอเครื่องมีปัญหา ที่ร้านเปลี่ยนรับเปลี่ยนทันทีรึป่าว อย่างร้านที่ผมเคยซื้อด้วย บออกถ้ามีปัญหาส่งศูนย์เอง แต่คือไปซื้อร้านเล็กๆ ไง มั่นใจว่าเราคงไม่โชคร้ายเจอของเก่าชาวบ้าน และอีกอย่างเตรียมตัวไปซื้ออย่างดี เชคอะไรที่ร้านไม่เจออะไรผิดปกติซักอย่าง เลยรอดตัวไป

ผมว่าร้านที่คนซื้อเยอะๆ บางคนที่ได้ของมีปัญหา บางคนโชคดีร้านก็เปลี่ยนให้ แต่จะเอาของเก่ามาวนขายใหม่ เผื่อเจอคนที่ดูของไม่ดีมารับไป

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by 123456 View Post
    สวัสดีครับผมขอมาเล่าประสบการณ์เกี่ยวกับร้านนี้ให้ฟังนะครับ..คือผมสนใจs41-m62อยู่ผมลองอ่านๆดูในนี้เห็นบอกว่าบริการร้านนี้ดี..ผมเลยไปซื้อเครื่องมาวันที่14ครับ..พันทิพย์ชั้น3ครับ รู้สึกชั้นนี้มีอยู่3ร้านนะแต่ผมไปเข้าร้านที่มีผู้ชายในร้านประมาณ3คนอ่ะหน้าทางเข้าซ้ายมือเราจะมองเห็นแมคบุ๊คตั้งโชว์เป็นตัวแรกเลย
    มาเข้าเรื่องกันครับ..วันนั้นเป็นวันที่14เดือนนี้ช่วงเย็นผมไปซื้อกับแม่ผมเข้าไปถามเสร็จเหมือนของในร้านไม่มีต้องไปเบิกของแปปผมก็รอสักพักนึง..OKของมาละ..ช่างมาด้วย ช่างจัดการแกะกล่องให้เสร็จเปิดเครื่องลงวินโดว์ให้ทันทีโดยการโกสรอไปสักพักลงเสร็จ..ทีนี้ก็มาเช็คเครื่อง..แต่เนื่องจากแม่ผมรีบผมจึงยังไม่เช็คอะไรมากเนื่องจากคิดว่า7วันคงเปลี่ยนได้..พอกลับถึงบ้านก็เล่นก็เริ่มสักเกตุเห็นจุดบนจอ1จุดแต่ก็OKอยู่จุดนิดเดียวเอง..พอสัก3-4วันลองเล่นกับแบ็ตสิของเราจะนานเหมือนคนอื่นมั้ยเห็นตั้งกระทู้มาโชว์ระยะเวลาอันยาวนานกัน..และแล้วหลังจากชาร์จเต็มๆแต่พอเล่นไปเรื่องๆสัก30นาทีจากแบ็ต70%..แม่เจ้าพี่แกเด้งไปเหลือ10%เอาแล้วไง..จัดการลองใหม่นับ10รอบ(ชาร์จแล้วลอง)ไม่หายครับ..เมื่อวานเลยเดินทางไปพันทิพย์โดยด่วนนั่งแท็กซี่ไป(ไปกลับ500-*-)รีบตรงไปที่ร้านไปถึงเจอผู้ชายในร้านเดินไปถามทันที..พี่ๆเอาเครื่องมาให้ดูหน่อยครับ(ไปหาช่างข้างในเลยครับ)พระเจ้าสั้นๆได้ใจความ..เดินไปหาช่างแบบหงุดหงิด..พี่ๆเครื่องผมแบ็ตเล่นได้30นาทีเองแล้วก็อธิบายอาการไป..ช่างเปิดเครื่องลองทิ้งไว้15นาทีได้อาการออกมาให้เห็นอย่างเด่นชัด..ช่างบอกว่าเดี๋ยวลองลงวินโดว์ใหม่(อ้ายเ..ี้.ย)ไม่ก็ไปเข้าศูนย์ครับ..นึกว่าเราโง่เหรอเราเลยจะโทรไปศูนยืใหญ่แต่เมื่อวานมันปิดไปแล้วเลยไม่ได้โทรเดินกลับเข้ามาในร้านอีกทีช่างถามเอาไงครับ..เราเลยบอกแบบอารมณ์เสียไปว่า7วันทำอะไรไม่ได้เลยเหรอนี่เครื่องมีปัญหา2อย่างเลยนะ..พูดอยู่สักพักจนเขายอมเปลี่ยนแบ็ตให้..แต่เรื่องจอมีจุดอย่าหวังครับ..แต่ผมไม่ได้โวยวายด้วยแล่ะเห็นว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่
    หลังจากเดินออกจากร้านผมสัญญากับตัวเองเลยว่าจะไม่เข้าร้านนี้อีกตลอดชีวิต
    ก่อนซื้อของลูกค้าคือพระเจ้าครับ(จำคำนี้ไว้นะ)นี่ยังเล่าไม่หมดนะเกี่ยวกับร้านนี้..
    ่ถ้าซื้อกลัวเครื่องมีปัญหาแล้วจะเปลี่ยนแนะนำคุยกับทางร้านที่จะซื้อให้มั่นใจเลยครับว่าเปลี่ยนได้มั้ย..ไม่งั้นเจอแบบผมแน่(ต้องไปเข้าศูนย์อ่ะน้อง..อยู่สะพานควาย(แต่..ไม่ใช่ควายนะอ้ายเวง))
    เรื่องที่เล่ามาเป็นความจริงทุกประการณ์ครับ..ซื้อของไอทีควรตกลงกับทางร้านดีๆนะครับ

กำจริงๆก่อน7วันมีจุดเดธต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่นะ

OverclockZone Member independent131's Avatar

ที่บอกว่า "หลังจากชาร์จเต็มๆแต่พอเล่นไปเรื่องๆสัก30นาทีจากแบ็ต70%..แม่เจ้าพี่แกเด้งไปเหลือ10%"
    เล่นอะไรเหรอครับ ถ้าเล่นเกมส์ก็คงจะไม่แปลก แต่ถ้าเปิด พิมพ์งานหรือเล่นเน็ต อันนี้น่าสงสัย

Quote Originally Posted by independent131 View Post
    ที่บอกว่า "หลังจากชาร์จเต็มๆแต่พอเล่นไปเรื่องๆสัก30นาทีจากแบ็ต70%..แม่เจ้าพี่แกเด้งไปเหลือ10%"
    เล่นอะไรเหรอครับ ถ้าเล่นเกมส์ก็คงจะไม่แปลก แต่ถ้าเปิด พิมพ์งานหรือเล่นเน็ต อันนี้น่าสงสัย
    ไม่ว่าจะเล่นเกมหรือพิมพ์งานหรือแม้กระทั่งเปิดเครื่องเฉยๆก็30นาทีอ่ะนะ..-*-
    แต่เปลี่ยนแบ็ตมาแล้วน่าจะหายนะแต่ยังไม่ได้ลองชาร์จ..ชาร์จครั้งแรกเอานานเท่าไรดี..แล้วs41พอชาร์จเต็มไปมันจะดับนี่คือเต็มแล้วจริงๆใช่มะ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by 123456 View Post
    ไม่ว่าจะเล่นเกมหรือพิมพ์งานหรือแม้กระทั่งเปิดเครื่องเฉยๆก็30นาทีอ่ะนะ..-*-
    แต่เปลี่ยนแบ็ตมาแล้วน่าจะหายนะแต่ยังไม่ได้ลองชาร์จ..ชาร์จครั้งแรกเอานานเท่าไรดี..แล้วs41พอชาร์จเต็มไปมันจะดับนี่คือเต็มแล้วจริงๆใช่มะ
    ใช่คับ

OverclockZone Member Dream Theator's Avatar

แล้วร้าน BigIT ที่เซ็นทรัล ลาดพร้าว บริการหลังการขายดีมั้ยอ่ะ

เคยเข้าไปขอข้อมูลแล้ว ให้ความรู้ ดี๊ ดี ครับ

OverclockZone Member pramook's Avatar

เคยมีประสบการณ์ร้านนี้ครับ ไม่ค่อยจะสุภาพเท่าไรนัก(คนขาย) ซื้อPcประกอบ ยกไปบ้าน มันไม่ใส่สายไฟให้ นึกแล้วยังเสียอารมณ์ฺและความรู้สึกไม่หายถึงแม้จะนาน
    แล้ว แต่ยอมรับว่า ไม่ประทับใจไปนาน บ้านอยู่ใกล แล้วใครจะกลับไปขอมัน (ดูเหมือนมันจะจงใจไม่ใส่สายให้ด้วย) อย่าเข้าเลยครับ ร้านแบบนี้ .... ไม่อบรบพนักงานให้ดี
    ก็เสียตัวเอง เสียลูกค้าละครับ....

OverclockZone Member data_db2's Avatar

น่าจะ enter บ้าง ยาวเชียว
    ของแถมได้ ครบเปล่า เคยซื้อ vaio-tx16 จาก HW ชั้น 1 โดนมุบมิบของแถม ด้วยความโง่ในตอนนั้น ตอนนี้เลิกซื้อไปเลย
    dead จุดเดียวนี่ ใน 7 วันน่าจะเปลี่ยนนะ เพราะร้านมันก็จะเอาไปเคลมที่ benq เอง
    จากประสบการณ์ร้านดีๆ ในพันทิพ
    -Fujitsu Shop ชั้น 4 เจอ dead 1 จุด เค้าให้เราแกะกล่องใหม่้เลย ดูตามใจเลย
    -Tip It ซื้อ HP keyboard เลข 2 กดไม่ได้ ไม่ได้ลองเหมือน จขกท แค่ร้านรับปากเสียเปลี่ยนใน 7 วัน ก็ได้ตัวใหม่กลับบ้าน
    - IBM ร้านชั้น 1 จำไม่ได้ว่าย้ายไปไหน แกะมา 3 กล่องเจอ dead ขอตังคืน ก็ได้คืน
    - It Mall ลอง LCD ไป 3 จอกว่าจะได้ที่ไม่มี dead พนง ไม่มีบ่น
    - CSC ที่ Zeer ก็โอเคให้ของแถมเยอะจัด
    ส่วนแย่ๆ ที่เจอ
    - HW นี่ของแถมชอบหายลึกลับ แต่ไปโผล่ที่งานคอม
    แนะ จขกท ภายใน 7 วัน ถ้าคุณว่างไปโวยวายบ่อยๆ เดี๋ยวได้เครื่องใหม่

OverclockZone Member {Paker}'s Avatar

ผมไปซื้อที่ฟอร์จูนน่ะ ก็บริการดีครับ แต่สาขาอื่นยังไม่เคยเจอ

อืม Big IT ร้านไหนหรอครับ มันมีร้านที่หัวมุม กับ ร้านเล็กๆ ที่มีแมคขายอะ
    ผมซื้อร้านเล็กๆ ที่มีแมคขายกบริการดีนะ ยืนเลือกNB เป็น ชม.
    วันนี้ก็ไปยืนเลือกเป้โน้ตบุ๊คที่ร้านเป็น ชม. เหมือยนกัน ก็ยังบริการผมดีเลย

ปล.ถ้าใช่ร้านเดียวกันมันจะมี บัตรให้ใส่การบริการของพนักงานอะ ไม่ชอบก็เอาใส่ช่องแย่มากๆ อะไรไปเลย แต่ผมใส่ให้พี่ที่ขาย+ลงโปรแกรมเป็น ดีสุด กับอีกสองคนที่บริการดี
    รองลงมาตามลำดับก็ใส่ดีธรรมดาไป อะ

ถ้าเดตพิกเซล 1 จุด ร้านที่ซื้อมาไม่ยอมเปลี่ยนตัวใหม่ให้ ศูนย์เบนคิวเปลี่ยนยกเครื่องหรือเปลี่ยนจอให้ครับ
    แล้วภายใน 7 วันเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้จริงหรือเปล่าหรือเป็นแค่บางร้านที่บริการดีๆครับ
    (เจอมาเหมือนกัน ครบ 7 วันพรุ่งนี้) ต้องโวยทุกวัน โชว์ใบเสร็จเหรอ ถึงจะยอมเปลี่ยน คุยกันดีๆไม่ชอบ ไม่มีความจริงใจกับลูกค้า เดี๋ยวก็ต้องปิดร้านครับ

OverclockZone Member Nightcraw's Avatar

ผมซื้อ Lenovo Y410 ที่ร้านนี้เหมือนกัน (แต่ชั้น 4 นะ) พนักงานบอกกับเองเลยครับว่า

" ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน นำมาเปลี่ยนได้เลยนะครับ "

ผมว่ามันอยู่ที่ พนักงาน มากกว่าครับ

คำพูด" ถ้ามีปัญหาภายใน 7 วัน นำมาเปลี่ยนได้เลยนะครับ " ใครก็พูดได้ ลองมีปัญหาจริงๆ แล้วจะรู้ครับ อ้างสาระพัดโยนให้เข้าศูนย์อย่างเดียว อย่างที่ผมเจอ WBC COMPUTER GPOUP ขนาดถ้าเปลี่ยนเครื่องให้ ผมซื้ออีกเครื่องยังไม่ยอมเลย

Bookmarks

Bookmarks