Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซี้อคอมมือ2ช่วยดุราคาไห้ผมด้วยครับชุดนี้ 3พันกว่าแพงไปไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซี้อคอมมือ2ช่วยดุราคาไห้ผมด้วยครับชุดนี้ 3พันกว่าแพงไปไหมครับ

นี่อะครับดูทีครับว่าแพงไปไหม 3500 บาท ไม่รวมจอนะครับ
    ถ้าแพงไปจะได้ไม่เอา

Celeron D 2.66 GHz (ประกันหมด 01/2009)
    ASUS P5V800-MX LGA 775 (ประกันหมด 01/2009)
    Kington DDR 512 (ประกัน L/T )
    HDD Seagate 40 GB ( หมดประกัน )
    CD - RW Li-On ( หมดประกัน )
    Case + Power Supply
    Floppy disk

cpu + เมนบอร์ด ตัวนี้ดีไหมครับ
    รบกวนขอราคาแยกเป้นชิ้นๆไห้ผมด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by oOkritt; 20 May 2008, 14:59:08.

ถ้าไม่เกิน 3000 สวยกว่าครับส่วนใหญ่หมดประกันอะ

Comment

ถ้าตีเป็นชิ้นๆนี่ต่อชิ้นราคาประมารเท่าไรครับ

Comment

ง่าช่วยๆดูราคาไห้ทีครับเงียบจัง

Comment

ราคาก็พอได้นะครับถ้ามันยังทำงานได้ดีอยู่ทุกตัว ส่วนการตีราคามันตียากนะครับเพราะอุปกรณ์คอมพิวเตอร์เมื่อคุณซื้อมาแล้วเพียงแค่ไม่เกินเดือน 2 เดือนราคามันก็ตกแล้วครับ มีอีกวิธีนึงคือคุณลองไปดูตามห้าง IT ที่มีโซนสินค้ามือ 2 แล้วเปรียบเทียบถามราคาดูว่าซีพียูรุ่นนี้ เมนบอร์ดรุ่นนี้อยูที่ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วลองบวกราคาดูกับชุดที่เราจะซื้อว่าราคาเรารับได้มั้ย รวมถึงประสิทธิภาพด้วยนะครับว่าเราเอาไปใช้งานด้านไหน ถ้าเรารับได้ก็ซื้อครับ โดยปกตินะครับตามร้านขายมือ 2 เค้าจะขายแยกชิ้นซึ่งจะมีราคาค่อนข้างสูงครับ ชุดนี้คุณอาจจะต่อราคาลงมาเหลือสัก 3 พันเอาไว้เผื่อซื้อ CD-RW ความคิดเห็นส่วนตัวนะคร๊าบผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยครับ

Comment

ตอบ ตรง คำถามให้ละกันครับ ไม่อ้อมค้อม

Celeron D 2.66 GHz (ประกันหมด 01/2009) --- 600
            ASUS P5V800-MX LGA 775 (ประกันหมด 01/2009) --- 1000
            Kington DDR 512 (ประกัน L/T ) --- 400
            HDD Seagate 40 GB ( หมดประกัน ) --- 200
            CD - RW Li-On ( หมดประกัน ) --- 200
            Case + Power Supply --- 500
            Floppy disk --- ไร้ค่า
            TOTAL == 2900 (ก็เก่งแล้วครับ)

ถ้าคุณมี งบ 3500
            ผมจัดให้
            Asrock VGA ON (คุ้มสัทๆครับ) 1300
            RAM 1G PQI 667 500
            HDD SAMSUNG 80 G SATA 800
            POWER + case งามๆ ไหม่ๆระบายอากาสดีๆ 1000
            COMBO rom LG 400
            CEL - D 420 / AMD LE 11xx 1000
            Floppy ไร้ค่า ไม่จำเป็น

TOTEL 5000

ไหม่กิ๊กๆ เลยครับ ไม่ผิดหวัง แน่ๆ ใช้ยามๆ แหล่มๆ

หรือ ถ้าอยาก SAVE ก็ไม่ต่องเอา CASE ครับ เหลือ 4500 ซื้อ POWER อย่างเดียว

มือ 2 อย่าเลยครับ DDR แพง + IDE ช้าโค้ดๆ + ประกันหมด

Comment

นั้น สิครับถ้ามีจออยู่แล้ว อยากราคาถูก แนะนำให้ใช้ amd sempron กะ m/b ของ ECS คู่นี้ 2500.- ไม่เกิน
              HDD เอา 80กิ๊ก ของใหม่พันนิดๆ เคส+psu ไม่กี่ร้อยก้อได้แลวครับ DVD 900.- ram rox 1 GB 600.-ทั้งหมดประมาณ5xxx.- ได้แน่นอน เพิ่มจากของท่าน 2000.- ไมเกิน ประสิทธิถาพสูงกว่าเยอะ

Comment

Working...
              X