Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบอายุการใช้งานของฮาดดิสอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบอายุการใช้งานของฮาดดิสอ่าครับ

1.ฮาดดิสนี้ใช้ได้นานกี่ปีหรอครับ
    2.แล้วอาการอย่างไรบ้างที่บ่งบอกว่าเราควรปลี่ยนฮาดดิสได้แล้วครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

อายุของhddประมาณ30000ชั่วโมงครับ
    อาการรอท่านอื่นมาตอล

Comment

น่าจะตามประกันนะ
      ประกันหมด เสียปั๊บ (เคยครับ)

ดาวน์โหลด โปรแกรมฟรีแวร์ เลือกตามหมวดหมู่ได้เลย <<< คลิกที่นี่

อัพเดต เทคโนโลยีไม่ตกยุค<<< คลิกที่นี่

รีวิว โน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ ๆ<<< คลิกที่นี่

ดูคลิป+ภาพ <<< คลิกที่นี่

ชีวิตต้องพึ่งเงินกู้<<< คลิกที่นี่

Comment

ลูกแรกๆผมใช้ 3ปี เศษๆ พังครับ หลังหมดประกันไปแปบ 1 พอหลังๆ ผมว่ามันเสียง่ายๆแล้วงะ

Comment

ปรกติผมมักจะพังก่อนประกันหมดอะ พังครั้งเดียว แล้วไม่พังอีกเลย เพราะถอดไปเก็บแล้ว 555

Comment

จากประสบการณ์ คิดว่าอยู่ได้ซัก 2-3 ปีน่ะครับ แต่ก็ขึ้นอยู้การใช้งานของแต่ล่ะบุคคลมากกว่า
            ของผม โดยมาก 2ปี อย่างเก่ง 3ปี ครับ

Comment

เฉพาะของใหม่ ผมซื้อใช้มายี่สิบกว่าลูก หลากหลายรุ่น หลากหลายความจุ (ตั้งแต่ 20Gb-500Gb)
              ยังมีสุขภาพดีอยู่ทุกตัวครับ มีดังบ้าง แต่ยังไม่เจอแบด ไม่เดี้ยง ไม่เคยเคลมเลย

ส่วนที่ถามมา
              --1. ถ้าให้เดาก็คงมีอายุใช้งานที่นานโข
              --2. มีแบด ดังมากๆ ติดๆดับๆเจอๆหายๆ
              Last edited by gidd009; 21 May 2008, 10:39:49.

Comment

ไม่เคยใช้นานเกินระยะประกันเลยแฮะเรา....
                พอรู้ว่าจะหมดประกัน ขายทอดตลาดซะงั้น หุหุ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

มีของ duron 800 อะคับ สมัยผมอยุ่ ม.1

ตอนนี้ปี 2 แหละ 20 gb ยังใช้ได้อยุ่เลย

55+

Comment

Seagate baracuda 10 กิ๊กกว่าๆ อายุอานาม 9 ขวบปี ขาดเกินไม่เท่าไหร่ ไม่เคยเคลม ไม่เจอแบด เปิด 26ชั่วโมงต่อวัน เดือนนึง ปิดคอม ประมาณไม่เกิน 3 ชั่วโมง ไม่นับไฟดับ

Comment

เคยใช้ 2 ลูก
                        ลูกแรก อยู่มา 6 ปีและไม่มีปัญหา
                        ลูก 2 ของ seagate ใช้มา ครึ่งปี เจอ bad 5 ตัวจะเอาไปเคลมเร็วๆนี้

Comment

Maxtor 80GBแบบIDE 6ปีแล้วครับ
                          เงียบและดีอยู่จนถึงวันนี้

น่าเสียดายของค่ายนี้มากมาย HDDมันเร็วดีด้วย

ติดตั้งในเครื่อง ใส่น็อตครบๆ ทำให้มันเย็นๆระบายความร้อนดีๆต่อสายไฟเข้าแน่นๆ มีUPS มันก็อยู่กับเราได้นานครับ

Comment

wd ide 80 g เข้าปีที่ 5แล้วครับ
                            มันคือเพื่อนรักผมครับ555+ ขาดมันเมื่อไหร่ ทั้งน้องอ้อย น้องมิยา... จากผมไปเเน่

Comment

เรปบน สิ่งนั้นสำคัญที่สุดแล้วชิมิคับ

Comment

Working...
                              X