Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องพัดลมเคสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องพัดลมเคสครับ

คือถ้าผมจะติดพัดลมเคสซ้ำเป็น2ชั้นนี้ทำได้รึเปล่าครับ ถ้าทำได้จะทำให้พัดลมแรงขึ้นมั้ยครับ ขอบคุณ
    ครับ

เสียงจะดังขึ้นครับ AIR FOLW ครับ ลองจับ2ตัวซ้อนกันดูในเคชนะครับ

Comment

ผมคิดแต่ละวิธี อิอิ อยากเย็นอ่ะ ผมสงสารเคสผม

Comment

ถ้าอยากเย็นเจาะ ข้างบน ยัดตัวใหญ่ 16mm เอารอบตำ่ำ เสียงไม่ดังแต่ระบายความร้อนดีที่สุด ดูดออกด้านบนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ถ้าอยากเย็นเจาะ ข้างบน ยัดตัวใหญ่ 16mm เอารอบตำ่ำ เสียงไม่ดังแต่ระบายความร้อนดีที่สุด ดูดออกด้านบนครับ
          ถ้าตั้งอยู่ในห้องที่ฝุ่นไม่เยอะก็ทำได้ครับ แนะนำ ระบายความร้อนได้ดีมากๆ
          แต่ถ้าตั้งอยู่ในห้องที่ฝุ่นเยอะหรือชอบเปิดหน้าต่างทิ้งไว้
          ไม่แนะนำเด็ดขาดครับ เพราะฝุ่นจะเข้าเยอะมากๆ โดยเฉพาะถ้าไม่มีที่ดักฝุ่นด้วยแล้ว
          เปิดเคสมาแต่ละที ดูดฝุ่นกันมันส์เลยครับ

Comment

การเจาะนี่รากมั้ยครับ เอ่อขอเมล์คุณพี่ได้มั้ย

Comment

*ยากนะครับ

Comment

Originally posted by naiaod View Post
                ถ้าตั้งอยู่ในห้องที่ฝุ่นไม่เยอะก็ทำได้ครับ แนะนำ ระบายความร้อนได้ดีมากๆ
                แต่ถ้าตั้งอยู่ในห้องที่ฝุ่นเยอะหรือชอบเปิดหน้าต่างทิ้งไว้
                ไม่แนะนำเด็ดขาดครับ เพราะฝุ่นจะเข้าเยอะมากๆ โดยเฉพาะถ้าไม่มีที่ดักฝุ่นด้วยแล้ว
                เปิดเคสมาแต่ละที ดูดฝุ่นกันมันส์เลยครับ
                มันเป็นกรรม ของคนมีคอม ครับ ไม่เจาะฝุ่นมันยังเข้าเลยครับ ก็ขยัยถอดเป่าฝ่นหน่อยละกันครับ อิอิ

เจาะไม่อยากครับเพราะให้คนอื่นเข้าเจาะให้ นั้งดูอย่างเดียวครับ เบียกระป่องเดียวค่าเจาะ

Comment

พี่มีเมล์มั้ยครับ?

Comment

จริงพัดลมที่มีการออกแบบแบบพัดลมคู่ มันก็มีออกมาเหมือนกันนะครับ ไม่ใช่ไม่มี เดี๋ยวผมหาก่อน แล้วจะเอามาโพสต์ - - พอดีลืมไปแล้วว่ารุ่นไร

Comment

จะรอนะครับ

Comment

http://www.coolermaster.com/index.php?LT=english&Language_s=2&url_place=product&p_serial=DDF-S81-U1&other_title=+DDF-S81-U1+Dual%20Storm

ตัวนี้ครับ ที่มี 2 พัดลม

Comment

wikorn1_robinradio@hotmail.com

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ต้องระวัง เรื่องการอั้นของลม เวลาต่อพัดลมซ้อนทับกัน 2 ตัว
                              เพราะแรงดันลมจริงๆ จะต้องเท่ากันเป๊ะ เพื่อเสริมแรงกันซึ่งโอกาสเป็นไปได้น้อยมาก
                              ถ้าตัวใดเดี้ยงนี่ อั้นแน่ๆ

ถ้าเป็น มอเตอร์เดี่ยว พัดลมหัวท้าย ที่ออกแบบมาอย่างดีน่าจะดีกว่า

...หรือเปล่า

Comment

Working...
                              X