overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: Call Of Duty 4 ไม่ผ่านด่าน sniper ครับ T^T

OverclockZone Member wisuhere's Avatar

Default Call Of Duty 4 ไม่ผ่านด่าน sniper ครับ T^T

ด่านที่เราแบก กัปตันไปน่ะครับ ผมเล่นถึงตอนสุดท้ายล่ะ ที่มันให้ วางกัปตัน ลงแล้ว+ กับกองทัพ ผมไม่ผ่านอ่ะทำไงดีมันยากเหลือเกิน คือผมไม่ได้ไปสู้กะมันนะครับ ผมหลบในป้อมยามฝั่งซ้าย วางC4 ดักไว้ละ มันโยนระเบิดเข้ามาหาผมเรื่อยๆ มีอยู่ 3 ทีที่รอจนฮ. มารับได้ แต่พอวิ่งออกไปโดนระเบิดอีกและ เซงมากๆ เล่นเป็น ชมๆ ไม่ผ่านซักที มีทริกอะไรให้ผ่านตรงนี้ง่ายๆมั้ยครับ (ผมเล่นเเบบลองจากยากสุดนะครับ หินจิงๆT^T แล้วยากสุดจะเป็นยังไงรึนี่)

ปล. ไม่ผ่านด่านนี้นอนไม่หลับน่ะครับ

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

ต้องอาศัยความไวล้วนๆ เลยคับ แนะนำอยู่ช่วง หลังรถบั้ม จะพอมีที่ให้เราวิ่งไปมาได้นิดหน่อยหนะคับ วิ่งไปยิงไปเรื่อยๆ ยิ่งฆ่ามันได้ไว ก็มีโอกาสโดนมันรุมน้อยคับ

OverclockZone Member wisuhere's Avatar

รถบั๊ม ตรงไหน ด้านขวาหรือซ้ายครับ

ผ่านแล้วครับ เจอ trainer เข้าไป เฮ้อ แต่ไม่อยากใช้เลย ><

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ใช้เทรนเนอร์ เห็นว่ามีปัญหากันเยอะนะครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ด่านนั้นผมเล่นโดย แอบในป้อมยาม อิอิ มันยิงยังไงก็ยิงเราไม่โดนครับ ส่วน หน.เราอมตะ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    ด่านนั้นผมเล่นโดย แอบในป้อมยาม อิอิ มันยิงยังไงก็ยิงเราไม่โดนครับ ส่วน หน.เราอมตะ
    นั่นแหละๆ ผมก็แอบครับ แต่มันเขวี้ยงระเบิดมาตลอดเลยเซงมากๆ บางทีก็รอจนฮ.มาละ พอวิ่งออกไปจะไปแบก ตายเพราะระเบิดอีก >< ยังไม่วายพอ จะไปแบกอีกทีมีหมาอีก กำๆ

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    ใช้เทรนเนอร์ เห็นว่ามีปัญหากันเยอะนะครับ
    มีปัญหายังไงเหรอ ครับ

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

ผม ยิงรถที่อยู่แถวๆใกล้ๆเราให้ระเบิดหมดก่อนครับ เพราะว่าถ้าเราไปแอบใกล้รถหรือไปใกล้รถเมื่อไร ศัตรูมันจะยิงมาที่รถทำให้รถระเบิด เราก็ตาย - - หลายครั้งและหลายด่านครับ ส่วนที่เหลือก็ความไว ครับ ตามที่ด้านบนบอก

ด่านนี้ควรพกปืนกล ไว้ด้วยนะครับ เพื่อศัตรูเข้าระยะประชิด

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

สู้กะมันเลยครับไม่ต้องหลบ เดี๋ยวพวกเราก็มา ผมใช้ไรเฟิ่ล สอยมัน ยังติดใจไม่หายเดี๋ยวเล่นรอบที่ 5

สู้ไม่ได้อ่ะครับ - -
    ท่านอื่นๆ เล่นความยากระดับไหนกันเหรอครับ ของผมลองจากยากสุดอ่ะ แต่มันก็ยากสำหรับผมแล้ว

แต่ว่าเล่นจบแล้วครับ 2 วันเอง สั้นไปหน่อย อิอิ
    ยังไงผมก็ว่าด่าน ชิงช้าอ่ะยากสุดและ

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

จำได้ว่าด่านนััน จะมี Dragunov ให้เก็บด้วยครับใครถนัดมือก็เอามาสอยมันเลย Claymore มีเท่าไร ปักดินให้หมด

เน้นปักรอบๆ ตัวเรา ในระยะประมาณ 10m ซัก 3-4 อันครับ ที่เหลือปักระยะ 20m ครับ

C4 วางไว้ตามจุดหลบ กับทางเดินที่มันจะเดินมา ใช้ตอนช่วงที่มันมากันเยอะๆครับ

เก็บพวกปืน AK-47 หรือ MP5 ติดตัว ไว้ด้วยก็ดีครับ เผื่อไว้บู๊

ที่สำคัญด่านนี้เน้นทักษะความแม่น กับความไวของสายตาครับ เจอเป็นยิง ผมว่าไม่ยากนะ ถ้าไม่ได้เล่นระดับ Vertaren อ่ะ

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ผมยิงศัตรูตั้งแต่ตอนโรยตัวลงมาจาก ฮ. ครับ ช่วยได้เยอะ. จากนั้นก็วิ่งไปวิ่งมาอาศัยดวงเลยผ่าน....

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

เหอๆ ผมใช้ Dragunov อ่ะคับแล้วหมอบไปหมอบมายิงมันเรื่อยๆ ปาระเบิดมั่ง มานปามาเราปากลับมา หึหึ พูดจิงๆ C4 กะ Claymore ไม่ได้ใช้เลยอ่ะ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ช่างหัวหน้าเรา มันช่วยยิงตลอด เราเดินแอบไปเอบมา ฆ่าตัวที่เข้ามาใกล้ๆพอ

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

มันต้องใช้ฝีมือหน่อยนาาา พยายามเข้า สู้ ๆ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ผมแอบอยู่กับกัปตันนั่นแหละแล้วก็ใช้ไรเฟิลยิงคับ เออตอนแรกวางกับระเบิดไว้ด้วย พอสู้ได้ซักพักหมามันก็จะออกมากัดช่วยเราดวยยิงไปเรื่อยๆรอจนคอปเตอร์มารับจากนั้นก็แบกกัปตันแล้ววิ่งสุดชีวิตโลด

OverclockZone Member EsZaintS's Avatar

อยากบอกว่าผมจบแบบ ยากสุด โดยไม่มีเล่ห์กลใด ๆ ครับ

ตรงนี้ เราไม่ต้องห่วงตัวกัปตันเลย แค่วางมันเอาไว้ในที่ ๆ มันควรอยู่ แล้วใช้ C4 ที่มีทั้งหมดให้เป็นประโยชน์ครับ

หลังจากที่ตายตอนเกือบ ๆ จะผ่านไปหลายรอบ เราจะรู้เองว่าควรจะวง C4 ไว้ตรงไหนบ้าง ก็จะเป็นบริเวณซากรถ หรือริมรั้ว หรือใต้ต้นไม้ ที่น่าจะเป็นที่หลบของศัตรูได้

พอวางกัปตันผู้น่าสงสารลงแล้วก็รีบโยน C4 ตามตำแหน่งต่าง ๆ ทันทีครับ

จากนั้นวิ่งตรงเข้าไปในบริเวณตึกแถวทางด้านขวา ที่มองตรงไปจากจุดที่เราวางกัปตันนะครับ
    จะอยู่บริเวณหลังตึก ซึ่งตรงตำแหน่งนี้ ศัตรู จะไม่บุกเข้ามามากเท่ากับอีกฝั่งหนึ่งของตึก

ให้ตั้งป้อมยิงจากตรงนี้ให้ได้มากที่สุด รักษาชีวิตเอาไว้ด้วยการวิ่งหลบระเบิด หรือโยนมันกลับไป
    ที่ต้องระวังจริง ๆ เป็น สุนัข ที่จะวิ่งตามมากระชากวิญาณเรา ถ้าหากได้ยินเสียงละก็ ให้หันหลังชิดกำแพงแล้วมองซ้ายมองขวาตามเสียงเ***มันดี ๆ จากนั้นทำอย่างไรคงไม่ต้องบอก -_,-

ที่เหลือ ก็แค่เก็บไปเรื่อย ๆ จนกว่า H. จะมาถึง แล้ววิ่งออกไปกดระเบิด C4 เพื่อจัดการกับตัวเล็กตัวน้อยที่นั่งซุ่มอยู่ในที่กำบังครับ

อาจจะฆ่าได้ไม่หมด แต่รีบหน่อยดีกว่า เพราะอีกเดี๋ยว H. ก็จะขึ้นแล้ว แบกกัปตัน แล้วโกยอ้าวขึ้นไปบน H. เป็นอันจบภารกิจ *-*

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

เล่นVertaren ผ่านต้องใช้เวลา+ดวง+ฝีมือ

ผม ปรับ normal โลด มันมากันนิดเดียวเอง(ทียากสุดมาเป็น กองร้อย)

OverclockZone Member Guitar_blues's Avatar
    ไม่ได้หนักหัวใคร

ด่านนี้อย่าใช้ตัวโกงเด้อ....มีทั้งคนทั้งน้องหม.า เต็มไปหมด......
    เด๋วเสียจังหวะการเล่น...เล่นธรรมดาก็ผ่านได้ครับ สนุกด้วย ลองดู
    (ด่านอื่นโกงได้จร้า สนับสนุนการโกงโดย การกีฬาแห่งปทท.)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks