overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: 4520G ดื้อแล้วครับ ช่วยด้วย

OverclockZone Member whitegaia's Avatar

Default 4520G ดื้อแล้วครับ ช่วยด้วย

เล่นDOTA แล้วมันร้อนมากเลยครับ ตรงมุมซ้ายบน ตอนแรกก้ไม่ได้คิดไร

แต่ซักพักเริ่มกระตุกครับ กระตุกมากๆ สุดท้าย จอฟ้า เครื่องrestart!!! จบเลยครับ

แล้วพอลองเล่นอีกที ก็เป็นเหมือนเดิมครับ

พอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

ปล.DOTA ปรับมีเดียมหมดนะครับ ปรับสุดหลอด เล่นไม่ไหวครับ กระตุกเลย
    ปล2.driverเป็นตัวที่แถมมากับเครื่องนะครับ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

CPU ร้อนหรือป่าวหาโปรแกรมเช็คอุณหภูมิดูด ครับ พี่น้อง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ร้อนไป
    ไดร์เวอร์ มีปัญหากับตัวเกมส์
    bug เกมส์
    ปรับ low ดู

OverclockZone Member whitegaia's Avatar

อ่า คือว่า bug เกมตัดไปครับ ไม่ใช่แน่ๆ เพราะมันร้อนเกิน น่าจะมาจากความร้อนมากกว่า

ส่วนที่บอกว่าปรับLowหมดนี่ เห็นท่านอื่นๆบอกว่า ขนาดการ์ดจอออนบอร์ดอ่ะ มันยังเล่นDOTAได้สบายๆเลยนี่ครับ

แล้วก็เรื่องdriverผมคิดว่าน่าจามาจากอันนี้อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะหาโหลดได้ที่ไหนมั่งครับ

ปล.เครื่องร้อนมาก จะแก้ไงมั่งครับ

OverclockZone Member

ที่ร้อนเพราะว่าการ์ดจออะคับเวลาเล่นเกมส์นานๆหรือเกมส์ที่กราฟฟิกสูงต้องใช้พัดลมช่อยอะคับ

ที่สำคัญควรหาโหลดไดเวอร์การ์ดจอใหม่มาใช่คับจะดีขึ่นมาก ของผมก็เคยเป็น

แล้วจะโหลดจากไหนอ่ะครับ

OverclockZone Member supawats's Avatar

...ลบ โปรแกรม ของ Acer ทิ้งไปเลยครับ หรือไม่ก็ ถ้าเป็นเครื่องใหม่

ใ้ห้ ลงวินโดว์ใหม่เลย ไม่ต้องใช้ โกส ที่ร้านให้มา

อีกนิด อัพเดตไดรเวอร์ ครับ แผ่น ที่เขาให้มา เก่าสุดๆๆๆๆๆๆๆ หาจากในบอร์ดนี่แหละครับ เล่นเกมส์ดังกล่าวได้สบาย ^__^

ลบแล้วครับ ลงใหม่แล้วครับ มันก็ยังคงฟ้าครับ - -"

สงสัยต้องไปหาแผ่นwindowsใหม่มาซะแล้วครับ รึป่าว

OverclockZone Member

ยกตัวเครื่องให้สูงกว่าพื้น แล้วเอาพัดลมเป่าก็ช่วยลดได้บ้าง

ลองลงเกมส์อื่นแล้วเล่นดูก่อนครับว่าเป็นใหม

คือ มานเล่นได้อ่าครับ ความร้อนการ์ดจออยู่ที่ประมาน 70องศา

แล้วเกมอื่นไม่เป็นครับ เป็นแต่Dota ลงเกมใหม่แล้ว ลงวินโด้ใหม่ ก็เป็นครับ

ใช้ไดรฟ์เวอร์169.09อยู่ครับ แต่ลองตัวที่ให้มาพร้อมเครื่องก็เป็นครับ

ขุดโลดครับ ไม่มีคนตอบแฮะ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ร้อนเท่าไรกันครับ 70 ผมว่าเฉยๆนะครับ ของผมร้อนมากสุด หวิด90 ยังเล่นได้ปกติเลยอ่ะครับ

เปงผมจาลองหาวินโด้ตัวใหม่มาลดู ลงใหม่คือหาตัวอื่นเลยอ่ะครับ ตัวเดิมลงใหม่ก็เป็นเหมือนเดิน
    ผมล่อไปเปง10ๆรอบ 10ๆแผ่น ดีน่ะเนี่ยโหลดบิท ถ้าซื้อหล่ะก็จนแน่ๆอ่ะงับ อิอิ

เคยเป็นเหมือนกันครับกับเกมส์เนี่ย เล่นไปๆจอฟ้า เด๋วนี้หายฉลุยครับ

เล่นได้แล้วครับ พอดีมันเป็นปัญหาที่ไดรฟ์เวอร์ซาวด์การ์ดครับ พอดีมีรุ่นพี่เค้าทำให้

เออแล้วถามต่อครับ อยากทราบว่า คนที่ใช้รุ่นเดียวกับผมเนี่ย adapterมันร้อนมากมั้ยครับ เวลาชาร์จน่ะครับ

ของผมมันร้อนได้ที่เลยล่ะครับ เป็นปัญหารึป่าว แล้วก็ จาหาซื้อadapterที่ตัวเล็กกว่านี้ได้มั้ยครับ

แบกไปไหนมาไหน หลังจาหักครับ - -"

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่เป็น
    ร้อนเป็นเรื่องธรรมดา

OverclockZone Member dolbydigital's Avatar

รุ่นนี้มีข้อจำกัดหลายด้านครับ กรุณาอย่าใช้เกินความสามารถของเครื่องครับ เพราะ nb สร้างขึ้นมาเพื่อความสะดวกสบายไม่ใช่สาหัสสากัน ถ้าใช้งานหนัก แนะนำ pc ดีกว่าครับ

OverclockZone Member supawats's Avatar

Quote Originally Posted by whitegaia View Post
    เล่นได้แล้วครับ พอดีมันเป็นปัญหาที่ไดรฟ์เวอร์ซาวด์การ์ดครับ พอดีมีรุ่นพี่เค้าทำให้

เออแล้วถามต่อครับ อยากทราบว่า คนที่ใช้รุ่นเดียวกับผมเนี่ย adapterมันร้อนมากมั้ยครับ เวลาชาร์จน่ะครับ

ของผมมันร้อนได้ที่เลยล่ะครับ เป็นปัญหารึป่าว แล้วก็ จาหาซื้อadapterที่ตัวเล็กกว่านี้ได้มั้ยครับ

แบกไปไหนมาไหน หลังจาหักครับ - -"

ร้อนเหมือนกันครับ แต่ก็มีถอดปลั๊ก พักมันบ้าง หลังจากใช้หลายๆ ชม.ครับ

OverclockZone Member NameNat's Avatar

แหม Notebook เอามาใช้เล่นเกมส์

PSP ไม่ดีกว่าหรือ เกมส์ล้วนๆ

Bzis's Avatar

Quote Originally Posted by supawats View Post
    ร้อนเหมือนกันครับ แต่ก็มีถอดปลั๊ก พักมันบ้าง หลังจากใช้หลายๆ ชม.ครับ
    ติด heatsink เลยครับ ลองเอา stocksink P4 มาลองทาบดู เย็นได้ใจเลย adapter

Bookmarks

Bookmarks