overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ถาม :: เคลมเมนบอร์ด แล้วได้ของมือ2 เหรอครับ?

OverclockZone Member eaknb's Avatar

Default ถาม :: เคลมเมนบอร์ด แล้วได้ของมือ2 เหรอครับ?

เรื่องของเรื่องคือเมนบอร์ดเสีย

เป็นบอร์ด ASROCK AM2NF6G-VSTA ประกัน Com7 ครับ

ผมอยู่รังสิต ตอนเคลมเลยไปฝากร้าน ...... ที่เซียร์ เป็นเครือข่ายรับของ com7 มาขาย

บอกประมาณ 7-10 วันได้ของ

พอตอนได้ของ ก็ไปรับ แล้วดันได้ของ มือ 2 กลับมา

พอถามกลับ บอกว่ามือ 1 ไม่มี ปกติเป็นแบบนี้ จะได้ของเวียนจากนอกมาแทน

ที่โพสถือ เพราะ ผมไม่แน่ใจ ว่าเป็นแบบนี้จริงหรือว่ายังไงครับ

เพื่อนๆที่เคย เคลม เมนบอร์ดกับ com7 ช่วยบอกหน่อยสิครับ สงสัย

OverclockZone Member prolimited's Avatar

แล้วแต่ครับไม่แน่นอน

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

โดยมากถ้าตัวเก่าซ่อมไม่ได้ จะได้ของตัวใหม่นะ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    โดยมากถ้าตัวเก่าซ่อมไม่ได้ จะได้ของตัวใหม่นะ
    ถูก
    จะได้ของวนซ่อม หรือ ของเราที่ซ่อมแล้วกลับมานั้นละ
    โอกาศได้ของใหม่ซิงๆ แทบไม่มี (ถ้าได้นี้แจ่มเลย)

OverclockZone Member Hwalker's Avatar

ถ้าเป็นรุ่นใหม่อาจจะได้เป็นของใหม่มาคับ

พวกรุ่นเก่าบางทีเลิกผลิตไปแล้วจึงเป็นมือ2มา

OverclockZone Member Cherry Blossom's Avatar

ไม่รู้ดิ เคลมpsu ได้มือ1เลย แกะต่อหน้า

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

มีหนึ่งอาจจะหาไม่ได้เเล้ว

OverclockZone Member asphere's Avatar

เคยเครมกับ com7 เหมือนกัน แต่ตอนนั้นเป็น VGA ได้ตัวใหม่ รุ่นใหม่เลย บอกให้เดินไปเอาที่ร้านได้เลย

OverclockZone Member

ส่วนใหญ่วนซ่อม ยกเว้นประกันแบบ platimun ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสมองคนรับเคริมด้วยว่ามีชีวิตเพื่ออะไร

บางครั้งผมก็คิดอย่างนั้นครับ เหมือนมันเก่า ๆ อย่างไรก็ไม่รู้

[glow=pink,2,300]ดาวน์โหลด โปรแกรมฟรีแวร์ เลือกตามหมวดหมู่ได้เลย[/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300] อัพเดต เทคโนโลยีไม่ตกยุค[/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300] รีวิว โน๊ตบุ๊ครุ่นใหม่ ๆ [/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300] ดูคลิป+ภาพ [/glow] <<< คลิกที่นี่

[glow=pink,2,300]ชีวิตต้องพึ่งเงินกู้[/glow] <<< คลิกที่นี่

เคยเคลมรุ่นเดียวกับ จขกท ได้ของวนซ่อมมาเหมือนกัน แต่สภาพมัน โอเค ครับ

OverclockZone Member nua25_btkk's Avatar

มีของในสต๊อกรุ่นเดียวกันน่าจะได้ไว เปลี่ยนสินค้าให้เลยครับ แต่ว่าเก่าหรือใหม่ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ผมก็ได้ของมือ 2 มา เก่ากว่าของเดิมของผมอีก ประกันซีเนค

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ของเก่าหมดครับ

ยกเว่นยี่ห้อเดียว

คือ MAC

ผมเคลมไอพอด ได้ตัวไมห่ กิ๊กๆ คุ้มโค้ด

OverclockZone Member eaknb's Avatar

ipod แหล่มเลยดิแบบนั้น

แต่เมนบอร์ดที่ผมเคลมได้มา ก็คือว่าสถาพดีครับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมว่าได้ของวนซ่อมเกือบทุกที่แหละครับ
    เมื่อปลายปีที่แล้ว ผมเอา ASUS M2N-E ไปเคลมที่ Synnex
    ได้ของสภาพดีกลับมา ไม่มีฝุ่นหรือรอยนิ้วมือบนฮีตซิงก์เลย

เคลม Gigabyte GA-MA78GM-S2H ..ผมเอาของแถมทุกอย่างใส่กล่องหมดนะ

แต่พอถึงศูนย์เขาบอกเอาแต่เมนบอร์ด พวกของแถมให้ถือกลับ..

เมื่อวานไปรับของ..เขาให้บอร์ดอันใหม่มามีของแถมครบหมดทุกอย่าง..(เหมือนตอนซื้อใหม่เลย)

รีบกลับบ้านอย่างไวเด๋วเขาทวง..555

ถ้ามีของใหม่ไม่ตกรุ่นเค้าก็จะใหของใหม่ แต่ถ้าไม่มีของก็จะได้ของเวียนอย่างนี้แหละครับ ส่วนใหญ่เมนบอร์ดก็ได้ของเวียน

OverclockZone Member montri3999's Avatar

เคลมรุ่นเดียวกับ จขกท. ซื้อมาวันเสาร์ไปเคลมวันพุธ ร้าน JIB พันทิพ ได้ใหม่เลยครับ

ของร้าน jib ยังมีอยู่เหรอครับ

เคยลองหาแล้ว ไม่เจออ่ะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks