Announcement

Collapse
No announcement yet.

สินค้าไม่เกิน7 วัน มีปัญหา เปลี่ยนได้ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สินค้าไม่เกิน7 วัน มีปัญหา เปลี่ยนได้ ??

อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=208051

ผมซื้อ VGA ASUS ATI EAH3650TOP มาจากร้าน 109 Computer ที่ เสรีเซ็นเตอร์

ราคา 2890.- วันเสาร์ที่ 17 พค.
    ณ ตอนซื้อผมไม่ได้แกะสินค้าดูเพราะผมรีบผมเลยกลับบ้าน
    ตอนผมกำลังนั่งรถอยุ่นั้น ผมได้แกะกล่องดู ปรากฏว่า ซองที่ใส่ VGA มานมีรอยฉีกข้างหน้าแบบ ยาวถึงกลางถุง พัดลม VGA มีรอยเล็กน้อย ผมคิดว่า ถึงบ้านเปิดติดใช้ได้คงไม่เป็นไร
    มาใช้ได้ ถึงเมื่อวาน วันอังคารที่ 20 เลยเกิดเรื่อง มันเปิดไม่ติดครับ

ผมเอาการ์ดจอตัวนี้ลองกับคอมเพื่อน ซึ่งได้ผลเดียวกับเครื่องของผม คือ เปิดไม่ติดครับ

พรุ่งนี้ผมจะเอาไปเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ ผมจะลอง ร้องเรียน สคบ.ครับ

ผมโดนต้ม

รีบเอาไปเคลมด่วน

Comment

เปลี่ยนคืน / เครม ต้องรอ 2 อาทิตย์เหมือนกันเขียนไปเพื่อความเชื่อมั่นไปอย่างนั้นเเหละ
      ร้าน

Comment

เปลี่ยนตัวใหมได้่เลย

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          เปลี่ยนคืน / เครม ต้องรอ 2 อาทิตย์เหมือนกันเขียนไปเพื่อความเชื่อมั่นไปอย่างนั้นเเหละ
          ร้าน
          ใจเสีย นะครับเนี่ยย

Comment

ร้านทั่วไป 7 วัน ถ้าของมีปัญหาจริง สามารถเปลี่ยนเป็น ตัวใหม่ได้แน่นอนคับผม

Comment

เป็บบทเรียนครับเวลาซื้อต้อง แกะดูต่อหน้าพนักงานขายมันเลย เวลาอะไรจะได้ทักท้วงมันได้ ผมเคยเจอนะ ซื้อของ ลแวมันลืมติดวอยประกันให้ เพราะไม่ได้เปิดดูก่อน พอมีปัญหาจะไปเปลี่ยนมันบอกไม่มีประกันร้านมัน ทำเอาเซ็งไปเลย ก็เลยเป็นบทเรียนครับ

Comment

ผมมีแต่ ใบเสร็จอะครับ วอยแปะมาเปนรายเดือนไม่ได้มีวันที่อะคับ

Comment

เปลี่ยนเรย ค่าบ!!

ด่วน

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                    ผมมีแต่ ใบเสร็จอะครับ วอยแปะมาเปนรายเดือนไม่ได้มีวันที่อะคับ
                    ดีแล้วคับที่ยังมีบิล เอาไปเคลมเลย

แตโดยมากร้านใหญ่ เขาเช็ก searail เอาก็ได้คับ

Comment

รีบเอาไปเคลมเลยครับ หากเกิน 7 วันถ้าร้านไม่ยืดหยุ่นให้ ต้องรอการ์ดจอส่งเคลมต่อไปอีก 7 วันหรือมากกว่า

ปล.ทำเป็นโวยวายใส่หน้าร้านที่ขายด้วยก็ดี เค้าจะได้รีบๆเปลี่ยนให้เพราะความอาย

Comment

รีบเคลมด่วน

Comment

109 Computer ที่ เสรีเซ็นเตอร์ ผมก็เคยโดน เลิกคบไปแล้วครับถ้าเปลี่ยนไหม่ไม่ได้ ร้องเรียนสาขาไหญ่เลยครับ หรือ ไม่ก็ร้อง
                          สคบ. โลด...
                          Last edited by king; 21 May 2008, 22:12:38.

Comment

คุนๆ ทำแบบนี้ร้านเขาเสียหมด
                            ก็เอาไปเปลี่ยนสิ
                            ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ค่อยโวยนะคับโผม

Comment

น่าจะได้ มีบิล ท้าให้มันทดลองก็ได้ ใจเย็นๆนะครับ คิดว่าซวย ร้านห่วย เอาของวนเปลี่ยนมาวางขาย

ดีแล้วที่มาโวยครับ

เกลียดมาก พวกร้านวนโชว์วนซ่อม

Comment

Working...
                              X