Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องติดตั้งเนทที่บ้านหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องติดตั้งเนทที่บ้านหน่อยครับ

บ้านผมอยู่เกินเขตจังหวัดกทม. ไปแล้วต้องติด TOT ใช่ไหมครับ

แล้วเนทของ TOT hi speed เนี่ยดีไหมครับ

ปกติใช้ของ true hi speed 1Mb ครับ

พอดีไปเจออันนี้มา

มันคืออะไรครับ เป็นโมเดมหรือ Hub แลนแบบแจกไวเลสอ่ะ
    http://www.nvk.co.th/cms/viewTopic.php?topicID=60

เห็นโฆษณาอยู่แต่ไม่ค่อยเข้าใจ

รบกวนถามเพื่อนๆ ที่ใช้ TOT ด้วยนะครับมีความเห็นอย่างไร หรือแนะนำไรให้ได้ก้ขอขอบคุณมาก

ไม่รู้สิแต่ผมว่า true ก็ดีอยู่แล้วนะ

ไปเจอคนบอกมาเมื่อกี้ว่า tot บล็อค ยูทู้ป ซะงั้น

Comment

ปกติใช้ true 1M อยู่ไม่ใช่หรือ
      เอะ ยังไง (ผมเมาหรือผมงงเนี้ย) ก็ท่านติดไปแล้วนี้

ส่วนนั้นก็ Wi Fi Router และ USB Wireless ตามลำดับ

ปล.ผมใช้ true เหมือนกัน แต่ชอบตอบ

Comment

TT&T เลยครับ ล่ม ยาก มีปัญหาแก้ใขในคืนนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ปกติใช้ true 1M อยู่ไม่ใช่หรือ
          เอะ ยังไง (ผมเมาหรือผมงงเนี้ย) ก็ท่านติดไปแล้วนี้

ส่วนนั้นก็ Wi Fi Router และ USB Wireless ตามลำดับ

ปล.ผมใช้ true เหมือนกัน แต่ชอบตอบ
          สงสัยจะได้ความเร็วเยอะกว่าเลยอยากเปลี่ยนมั้งคับ

Comment

มาขอตอบแก้ไขอีกทีครับ

ลืมบอกไปว่าย้ายบ้านไปอีกหลังนึงครับ

แต่บ้านใหม่เนี่ย อยู่นอกเขตกทม. ผมไม่ทราบว่าขอทรู ได้ไหม

เห็นเพื่อนบอกว่านอกกรุงเทพ ทรูไม่ได้

แล้ว TT&T กับ TOT อันไหนดีกว่าอ่ะครับ

แล้วสรุปว่านอกเขตกทม. เขาใช้ของไรกานอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ewinmommam View Post
              มาขอตอบแก้ไขอีกทีครับ

ลืมบอกไปว่าย้ายบ้านไปอีกหลังนึงครับ

แต่บ้านใหม่เนี่ย อยู่นอกเขตกทม. ผมไม่ทราบว่าขอทรู ได้ไหม

เห็นเพื่อนบอกว่านอกกรุงเทพ ทรูไม่ได้

แล้ว TT&T กับ TOT อันไหนดีกว่าอ่ะครับ

แล้วสรุปว่านอกเขตกทม. เขาใช้ของไรกานอ่ะครับ
              ต้องเช็คแจ้งกับ ทรู ก่อนนะ เพราะยังใช้อยู่ว่าจะใช้เบอร์เดิมแล้วย้ายสัญญาณเลยได้ใหม
              ผมอยู่ สมุทรปราการ ยังใช้งานได้ (5M สูงสุด) แต่ผมใช้ 1M นะ

Comment

อ่อ อย่างนี้นี่เอง

เด๋วลองไปเชคที่ทรูอีกที ผมคงขอเบอใหม่ครับ บ้านเก่าคนอื่นเขาใช้

ผมจะขอที่สมุทรสาครน่ะครับ เบอโทรมัน 034 แล้ว

สมุทรปราการที่ปริมณฑลครับ 02 ใช่ไหม

Comment

Originally posted by ewinmommam View Post
                  อ่อ อย่างนี้นี่เอง

เด๋วลองไปเชคที่ทรูอีกที ผมคงขอเบอใหม่ครับ บ้านเก่าคนอื่นเขาใช้

ผมจะขอที่สมุทรสาครน่ะครับ เบอโทรมัน 034 แล้ว

สมุทรปราการที่ปริมณฑลครับ 02 ใช่ไหม
                  ใช่ สป. 02
                  ทรู น่าจะถึง สมุทรสาคร ด้วยมั้งไม่ไกล กทม. มาก
                  โทรเช็คที่ทรู ถามเรื่องแจ้งย้ายสัญญาณจากเบอร์เดิมน่าจะได้เลยมั้ง
                  อาจจะเสียแค่ค่าใช้จ่ายนิดหน่อยเอง

Comment

Working...
                  X