ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับRamหน่อยคับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับRamหน่อยคับ

gspecial32
    Guest

Default ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับRamหน่อยคับ

ผมสงสัยว่า ถ้าผมจะซื้อramมาใส่เพิ่มเนี่ย ต้องเช็คหรือดูอารัยรึป่าวคับ

ของผมมันเปนคอมเก่าหนะ ตอนนี้เริ่มอืด แรม512เอง รู้สึกจะใส่256*2 อะคับ

แล้วถ้าผมจะซื้อมาใส่นี่ ต้องดูรึป่าวคับ ว่าbus เท่าไร ไรเงี่ยอะคับ

ผมก้งงๆยู่ว่า bus มันคืออารัย แล้ว จะเช็คยังไงอะคับ ว่าแรมเก่าของเรา มันbusเท่าไร

http://www.asrock.com/mb/overview.as...l=P4i65G&s=478

รุ่นนี้อะคับ เก่ามาก

แล้วเหนบอกว่า แรมมันมีชิพ อารัยอย่างเงี่ย เห้นมี 8 16 ไรมั่ยรู้ ผมต้องใช้แบบไหนอะ แล้วเห้นมีหน้า

2หน้าไรมั่ยรู้ด้วยอะคับ แนะนำทีนะคับพี่

ช่วยแนะนำ+ตอบคำถามผมทีนะค๊าบ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ขายครับ แล้วซื้อ 512x2 หรือ 1gx2 มือ 2 ครับ ของใหม่แพงไม่คุ้มครับ

Bookmarks

Bookmarks