Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องตัวปลด Dx10 ของ Crysis ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องตัวปลด Dx10 ของ Crysis ครับ

คือผมกับเพื่อนเถียงกันว่า ตัวปลด Dx10 Option ของ Crysis หรือทำให้เลือก Very High ได้
    หมดทุกตัวเลือกนี่ภาพจะสวยเหมือน Dx10 จาก Vista หรือเปล่าครับ

ส่วนตัวผมทดสอบแล้วภาพสวยขึ้นมากๆ อ่ะผมดูภาพในจอผมกับ SS ที่ชาวบ้านเค้าถ่ายกันมา
    แล้วแสงเงาเหมือนกันเลย อย่างพื้นนี่ก็มีลูกหินเหมือนๆกันรายละเอียดครบ สายรุ้ง ฝุ่น แนวไม้ ครบหมด

ใครเคยทดสอบช่วยออกมายืนยันหน่อยครับ ว่ามันเหมือนกัน

ผมก็ใช้แต่ไม่เคยลองกะวิทต้าว่ามันอยู่ยังไงก็เหมือนอย่างที่บอกครับ

Comment

ไม่เหมือนซะทีเดียวครับ แต่ก็สวยใกล้เคียงกัน ถ้าไม่ capture มาจับผม ไม่รู้สึกหรอกครับ

Comment

เคยเล่นห้องเพื่อนครับ วิสต้า dx10 แท้ๆ สวยกว่าพอสมควร (เพื่อนใช้ 8800ultra นะ)
        แต่ว่าความรู้สึกมันอืดๆ เลยจำใจเล่น xp ไปก่อน
        ว่าจะลองเปลี่ยนแรมแล้วลง วิสต้าสักครั้งเหมือนกัน เป็นสัก 2x2g เผื่อมันจะลื่นสักเฟรมสองเฟรม เหอๆ

Comment

Working...
        X