Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อแรม kingston 800-2G มา เม็ดแรม ELPIDA OC ไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อแรม kingston 800-2G มา เม็ดแรม ELPIDA OC ไม่ได้เลย

ลืมดูเม็ดแรม พับผ่า.... ต้องเผามันก่อนกี่นานครับ

Elpida เป็นของดีหรอครับ

ผม OC ไม่เป็นหรอกบอร์ด DS4R เลือก Auto แล้ว
    FSB 290
    ตัวคูณ 3 จะได้แรม 870Mhz ไฟแรมจะเพิ่มเป็น 2.3V แน่ะ

เด๊ยวลองใช้สัก 3 เดือนก่อน เผื่อจะหลวมโครก

Elpida thn
    E1108ACBG
    0814A907C

เกร็ดสังเกต:
    ชิพจะมี 16 ตัว
    แต่ละ 4 ตัว (1ชุด) จะมีรหัสเดียวกัน
    และในแต่ละชุดจะมี code ไม่เหมือนกัน
    ซื้อมา 2 แผงจึงมีชิพ 8 ชุด (8 codes)
    Last edited by taotoon; 22 May 2008, 10:17:04.

10 นาทีก็พอแล้ว

Comment

Elpida น่าจะได้เกือบพันนะครับ ลองเพิ่มไฟอีกหน่อยซิ

Comment

ผมก็ Elpida 533 ลากได้เกินพัน C5

Comment

สรุปว่า Elpida ดีใช่ไหม จะได้ซื้อเพิ่ม

Comment

Originally posted by taotoon View Post
            สรุปว่า Elpida ดีใช่ไหม จะได้ซื้อเพิ่ม
            แล้วแต่ดวง

Comment

ดีไม่ดี ก็เทสให้เห็นผลกับตาเลยงับ....

Comment

หลังจากระยะ run in 20 วัน ผมลอง OC แบบไม่เพิ่มไฟ
                ทำได้แล้วครับ

800 --> 840 ได้แล้ว (5%)

Comment

Working...
                X