overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 89

Thread: สวัสดีครับ ในที่สุด ก็มีงบประมาณ 80000 ช่วยน้องหน่อยนะครับพี่ ๆ !!!

OverclockZone Member ghost's Avatar

Arrow สวัสดีครับ ในที่สุด ก็มีงบประมาณ 80000 ช่วยน้องหน่อยนะครับพี่ ๆ !!!

รบกวน พี่ จัด สเป๊ก เครื่อง ในราคา งบประมาณ 80000 บาท ให้น้องหน่อยนะครับ

ตอนนี้น้องก็มีอุปกรณ์ อยู่ ไม่กี่ชิ้นที่เก็บเอาไว้ต้องนานแว้ว
    1.. Thermaltake Rocket
    2.. เคสใส

พอดี ไม่รู้ว่าผม ติ๊งต๋อง หรือเปล่า ซื้อทีละชิ้น 555 และก็ไม่รู้ว่าอะไรดีไม่ดีด้วย แต่มะมีตำนิ ง๊าบบ

คือที่ให้พี่ๆ ดู ให้ก็คือว่า กลัวจะโดนหรอก ขาย อ่าครับ เอาง่าย ๆ คือผมดูไม่เป็นนั่นเอง แง ๆ ปมด้อย ผม

น้อง ได้ เลง m/b ไว้ 2 ตัวละงับ พี่คิดว่าดีไหม
    Asus P5N32-SLI Premium NForce 590 และก็ Asus P5N32-SLI Deluxe
    ^
    ^
    อยากได้ตัวนี้มากกว่า แต่ไม่ทราบราคา
    รบกวน พี่ช่วยเลือก ของอย่างอื่นให้น้องมาประกอบหน่อยน๊าคร๊าบ พวก vga/psu/hdd/cpu/ram/Sound

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ เอา หลากหลายหน่อยนะครับ จะได้เอามาเปรียบเทียบราคา พอดีกระผมชอบ พวก PC แล้วก็ Online ที่ Effect มากๆ ที่สูดดดเลย ขอบคุณพี่ ๆ มากเลยนะครับ ที่ให้การสนับสนุก แล้วช่วยให้คำปรึกษา ที่ดีมาโดยตลอดขอบคุณคร๊าบ พี่ชาย^^
    Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

จะซื้อวันไหน นัดมา เดี๋ยวพาไปเลือกหยิบเลย สเป็กคิดไว้ให้ในหัวแล้ว ใช้เงินครบทุกเม็ดอย่างคุ้มค่า

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

ไปเถิด ทั้งคู่ ไปสิ ลองดู

OverclockZone Member ghost's Avatar

Quote Originally Posted by มหาชะนี View Post
    ไปเถิด ทั้งคู่ ไปสิ ลองดู
    ไปกะพี่ มะได้หยอคร๊าบ อิอิ แต่ก็ต้องขอขอบคุณพี่ ๆ มากที่สระเวลา พาไปซื้อ แต่พอดีว่าน้องยังเด็กอยู่ คุณพ่อเขาจะพาปายอ่า T--T
    OverclockZone Member B-cool's Avatar

ผมว่าใช้ เครื่อง iMac เถอะครับ คุ้มกว่าเยอะ ซื้อทีเดียวไม่ต้องปวดหัว รุ่นนี้ใช้งานดี ไม่มี่ปัญหาอะไร แรง แล้วก็ดีกว่าเครื่อง PC เยอะ ครับ เพราะเคื่อง PC ชอบมีปัญหาให้ปวดหัว บ่อย ครับ ผมใช้อยู่ ทั้ง 2 เครื่อง เลย เครื่อง PC ซื้อมาที่หลัง เครื่อง iMAC แต่ มีปัญาหาไม่รู้กี่รอบ ต่อกี่รอบแล้ว ซื้อมาได้ 1 ปี จำไม่ได้แล้วว่า ซ่อมไปกี่รอบ ไหนจะต้อง ซื้อโน้นซื้อนี้เพิ่ม แต่ เครื่อง iMAC ซื้อมา ไม่เคยเสียไม่เคย เครื่อง ค้าง ไม่ เคยมีปัญหาอะไร เลย ครับ ภาพก็สวยกว่า PC เยอะ ทำงาน กราฟฟิค สะบายหายห่วง เลยครับ ถ้า มีเงิน 80000 จริง แนะนำ รุ่น iMAC 24" ไปเลยครับ ตอนนี้ราคา 70000 กว่า ปลาย ๆ ครับ จอใหญ่มาก
    Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ซื้อไม่ซื้อก็เอาไปดูเล่นๆก่อนแล้วกันครับ

E6600 13500
    ASUS P5W DE 10000
    RAM คอร์แช XMS2 800 1Gx2 12500
    HDD SATA2 160Gx2 RAID0 5000
    PCI-E GF8800GTS 21000
    DVDRW 1500
    PSU ENERMAX 500W 4500
    LCD BenQ "FP202W" 20" 13000

ราคาคราวๆ ปัดเศษนิดหน่อยครับ ไงไปเดินกับท่าน พีคุง ก็ระวังตัวด้วยนะ อิอิ 555

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ซื้อไม่ซื้อก็เอาไปดูเล่นๆก่อนแล้วกันครับ

E6600 13500
    ASUS P5W DE 10000
    RAM คอร์แช XMS2 800 1Gx2 12500
    HDD SATA2 160Gx2 RAID0 5000
    PCI-E GF8800GTS 21000
    DVDRW 1500
    PSU ENERMAX 500W 4500
    LCD BenQ "FP202W" 20" 13000

ราคาคราวๆ ปัดเศษนิดหน่อยครับ ไงไปเดินกับท่าน พีคุง ก็ระวังตัวด้วยนะ อิอิ 555
    ครับ ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับ พี่ชาย น้องคนนี้ ปลื้มที่สุดเลยครับพี่ชาย ^^ ที่ให้คำปรึกษา น้อง

ท่านพี่คุง ทำมายต้องระวังอ่าคร๊าบ งง ><
    OverclockZone Member nameless's Avatar

Spec ตามท่านวิกรเลยครับ จัดได้สวยงามมาก

ขอให้สนุกกับคอมเครื่องใหม่นะครับแรงได้ใจเลย
    Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ท่านพี่คุง ทำมายต้องระวังอ่าคร๊าบ งง ><----------------ก็ถ้าน้องเป็ยผู้ชายละก็ .... 55555

ง่ะ น้องเป็นผู้ชาย ครับ T--T
    OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

^
    ^
    อิอิ อิอิ ^^"

ขอขอบคุณพี่ ๆ มาก ๆ เลยนะครับ ที่ให้คำปรึกา กับน้องคนนี้ ขอบคุณครับ

ชิ โดนปาดหน้า แบบนี้ต้องสั่งเก็บตากรก่อนแล้ว

OverclockZone Member megasawa's Avatar

Quote Originally Posted by B-cool View Post
    ผมว่าใช้ เครื่อง iMac เถอะครับ คุ้มกว่าเยอะ ซื้อทีเดียวไม่ต้องปวดหัว รุ่นนี้ใช้งานดี ไม่มี่ปัญหาอะไร แรง แล้วก็ดีกว่าเครื่อง PC เยอะ ครับ เพราะเคื่อง PC ชอบมีปัญหาให้ปวดหัว บ่อย ครับ ผมใช้อยู่ ทั้ง 2 เครื่อง เลย เครื่อง PC ซื้อมาที่หลัง เครื่อง iMAC แต่ มีปัญาหาไม่รู้กี่รอบ ต่อกี่รอบแล้ว ซื้อมาได้ 1 ปี จำไม่ได้แล้วว่า ซ่อมไปกี่รอบ ไหนจะต้อง ซื้อโน้นซื้อนี้เพิ่ม แต่ เครื่อง iMAC ซื้อมา ไม่เคยเสียไม่เคย เครื่อง ค้าง ไม่ เคยมีปัญหาอะไร เลย ครับ ภาพก็สวยกว่า PC เยอะ ทำงาน กราฟฟิค สะบายหายห่วง เลยครับ ถ้า มีเงิน 80000 จริง แนะนำ รุ่น iMAC 24" ไปเลยครับ ตอนนี้ราคา 70000 กว่า ปลาย ๆ ครับ จอใหญ่มาก
    อัพเกรดได้บ่
    OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

PC ก็ลง Mac ได้คับ

อิอิ

Mac ก็ลง Windows ได้นะ อิอิ (แต่อาจจะเล่นเกมได้ไม่ดีเท่าไหร่)

OverclockZone Member zild's Avatar
    ในร่างมนุษย์คนหนึ่ง

เลือกให้เพลินนะครับ จะมารอดูความแรง
    OverclockZone Member Sg.Winters's Avatar

แรงใช้ได้เลยครับ
    ซื้อแล้วก็ใช้ให้คุ้มๆนะครับท่าน

พี่ ๆ ชั่งใดกับผมเหลือเกิด พี่ครับ ขอสมัคเป็น ลูกศิษ ด้วยคนครับ

คือน้องอย่าก ทำ แบบ SLI อ่านะครับ อยากให้พี่ ๆ จัด สเป๊ก อื่น ๆ ให้อีกอ่าครับ น้องมิบังอาจรบกวนเวลาพี่ หรอกนะครับ พี่ว่าง ก็ จัดให้น้อง ก็ได้นะครับ ^^ อย่ากได้หลาย ๆ แบบ แต่ Mac มะเอาอ่าคับ สำหรับน้องคิดว่า มันดี แต่ น้องอยากได้อ่ะไรที่มาประกอบ เอง สนุกกว่า ตื่นเต้นกว่า อิอิ น้อง ขอแสดงความนับถือ พี่ ๆ ทุก ๆ คน ใน บอร์ด overclockzone ณ ที่นี้มาก ๆ เลยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ [ใครคิดกับผมยังไงก็ชั่ง แต่ พิมพ์ ออกมาจากใจครับ อาจจะดู ok ใช่ ผมเป็นเด็ก ไม่ค่อยมีใครเชื่อถือ สักเท่าไร นัก]

เราก็มาพูดกันดีกว่าว่า ทำไม เด็กอย่างผมถึงมีเงิน สะสม 80000 บาท ก็ เรื่องมีอยู่ว่า ผมเรียนไป ว่าง ก็ไปทำงานกะพี่ เอาง่าย ๆ ผมเป็นคน เกเร นะครับ เลยมีพี่ ดีจัด >< ไม่ใช่พี่ ๆ ในบอร์ดนะ พี่ เด็กบ้านเดียวกัน แต่ตอนนี้ผมก็เรียน อยู่นะครับ ไม่ได้ เพราะ เสียการเรียน มา 2 ปี เวลานั้น ก็ เตะฝุ่น เป็น อันตะพานไป หางานทำ กับพี่ ก็ทำร้านอาหารทั่วไปอะครับ เล่น ดนตรี กัน ตามร้านอาหาร ไม่ดีนักเท่าไร ก็ก็มีเงินเดือน ก็ ok แล้วก็ เงิน จากที่ คุณพ่อ ให้มาก็ 30000 กว่าบาท ที่เหลือก็ทำงานกะพี่ที่ครบ ๆ กันมา ก็ นักเลง กันทั้งนั้นละ ก็ สำนึกนะครับ ว่าทำอะไรผิดไปมั่ง ก็ มาขอโทษ คนที่เลี้ยงดูผมมา ok ผมเสียใจ แล้วก็ กลับมาตั้งใจเรียน และน้องก็ได้ สะสม จนได้เท่านี้อ่ะครับ แต่ก่อนหน้านี้ ผมมี com อยู่เครื่องนึงนะครับ แต่ไม่แร๊งหรอก ใช้มาได้ 2 ปีละพี่ก็ คิดเอาว่า ย้อนหลังไป 2 ปี มีอุปกรณ์ อ่ะไรมั่ง อิอิ หลัง ๆ ก็สะสม โดยทำงานเหมือนเดิมแต่แบ่งเวลา จนได้มา ขอบคุณมาก ๆ ครับ สำหรับบท เรียนที่ร้าย ๆ

ส่วน ผมว่านะครับ พี่ ๆ ในบอร์ด overclockzone ผมอ่ะ ต้องขอ ฟากตัวเป็น ลูกศิษ พี่ด้วยคนนะครับ ถึง น้องคนนี้ ถึงจะมีประวัติไม่ดี ผมก็ สำนึกในความเป็นคนของน้อง และกลับตัวกลับใจจนมาเป็นคนดีได้ น้องเรียนไม่เก่งนะครับ เกรดก็ 2 เกือบ ลง 1 อ่านะ T--T แต่รัก com มาก ๆ แต่ไม่รู้เรื่องอะไรมากมาย เหมือนพี่ๆ ที่ เรียน ระดับสูงมานะครับ อ่ะ ลืมบอกไป 1 อย่าง ผม เริ่มต้นใหม่ มาเรียนที่ใหม่ เรียน ช่างยนต์ นะครับ ปวช ปี1 แฮะ ๆ ยังไงก็ สอนสั่ง น้อง คนนี้ ด้วยนะครับ ฟากตัวด้วย 1 คนคร๊าบ พี่ ๆ คนไหน อยาก คุยกับน้องคนนี้ก็ add msn มาคุยเป็นเพื่อนกับน้อง คนนี้ ได้นะครับ พอดีน้องเป็นคนขี้เหงา msn >> baby_ice_za@hotmail.com

ขอแสดงความนับถือ ^^น้องชาย^^
    OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

วู้ๆๆๆๆ

คนในเวปไม่น่าจะโดนข้อหาพรากผู้เยาว์แล้ว
Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks