Announcement

Collapse
No announcement yet.

nod32 มันยังใช้ดีอยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nod32 มันยังใช้ดีอยู่ไหมครับ

อยากให้จบๆไปเลยครับผมไม่รู้จริงคำถามอยู่ข้างล่างครับคือ เรื่องมีอยู่ว่าผมลองทำตามที่เค้าว่ากันว่า

หากคุณต้องการ ทดสอบความเจ๋งของสแกนไวรัสของคุณล่ะก็ทำตามดังนี้ครับ

1. เปิดโปรแกรม NotePad ขึ้นมา (ไว้ที่หน้าจอ Desktop จะสะดวกสุด)

2. Copy โค้ดด้านล่างไปใส่ใน NotePad X5O!P%@AP[4\PZX54(P^)7CC)7}$EICAR-STANDARD-ANTIVIRUS-TEST-FILE!$H+H*

3. Save เป็นชื่อ virus.com

4.แล้วลองคลิ๊กขวาสเกนดู

ถ้า Anti-Virus ไม่แจ้งว่าเป็นไวรัสก็แสดงว่า ถึงเวลาเปลี่ยน Anti-Virus เพราะว่ามันไม่ค่อยมีประสิทธิภาพในการตรวจจับ
    ปล. วิธีนี้ไม่มีอันตรายกับเครื่องครับ เพราะมันเป็นวิธีทดสอบ Anti-Virus ของเราเท่านั้น ไม่ใช่ไวรัสจริงๆ

1. ถามว่ามันยังใช้ได้ไหม เพราะว่าพอทำตามหมดแล้ว มันดันไม่มีไรเกิดขึ้นซะงั้นไม่ได้แจ้งอ่ะไรเลย แต่ว่าผมก็เข้าไปดูในโฟเดอร์ ที่ได้เซฟตัวvirus.com นี้ไว้ก็ไม่เจออ่ะครับไม่รู้มันไปอยู่ที่ไหนแล้ว

2. พิจารณาจากรูปว่า มันทำการFix หรือยังครับ

3. ทำไมอาการนี้มันต้องมีด้วย คือจะเป็นก็ตอนที่ผมเปิดเครื่อง และเรียกใช้มันสแกน แต่ที่เห็นได้ชัดก็ตอนที่โปร IDM เรียกใช้สแกนหลังจากที่ดาว์นโหลดไฟล์เสร็จ มันก็จะเด้งขึ้นมาทันทีพอกด OK มันถึงจะสแกนให้
    ปล.แล้วมีวิธีปิดไม่ให้มันขึ้นมาได้ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ เพิ่งลองใช้ด้วย
    Last edited by วิหคเหินหาว; 27 Nov 2008, 00:05:09.

ไม่มีใครมาตอบกระทู้เลย เงียบ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนไปใช้ V3. ดีกว่ามั้ย
      Attached Files

Comment

ลองใช้ V.3 ดูครับแล้วจะติดใจ

Comment

โหยมะได้อัพเดตเลยหรอ ยัง2047อยู่เลย

Comment

Working...
          X