Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปิด class ปรับแต่ง DFI LP DK P35 ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปิด class ปรับแต่ง DFI LP DK P35 ให้ทีครับ

เนื่องด้วยผม ซื้อคอมใหม่มาครับ spec ตามนี้ครับ
    CPU INTEL E8400
    MB DFI LP DK P35
    RAM CORSAIR TWIN 2X 1GB *2
    PWS THERMALTAKE TR2-470
    VGA SHAPPHILE 3650 DDR3/512

ตอนนี้ผมใช้มาสักระยะหนึ่ง ครับ ไม่ OC ครับ เพราะไม่ทราบว่าต้องปรับแต่งอะไรบ้างครับ
    ใช้ก็มีปัญหาเล็กๆน้อยๆ มาตลอด ครับ จอฟ้าบ้าง ค้างบ้าง ส่วนตัวผมคิดว่า น่าจะเป็น ที่การปรับแต่ง BIOS ครับ เพราะทุกอย่างผมปรับ AUTO หมดครับ มีพี่ๆหลายคนในเว็บหลายคนบอกว่า DFI ต้องปรับ bios นิดหน่อยครับ ถึงจะเสถียร ตัวผมเองก็ไม่ทราบว่าจะปรับอะไรบ้างครับ ขอให้พี่ๆท่านใดที่ใช้ MB ตัวนี้อยู่ช่วยแนะนำทีครับ เอาเป็นข้อๆยิ่งดีครับ

เช่น

1.เข้า หัวข้อนี้ ปรับตัวนี้ เป็นเท่านี้ เพื่ออะไร

ประมาณนี้ครับ

ผมหวังว่าผู้อื่นที่ยังไม่ทราบวิธีการเหล่านี้จะได้ความรู้ จาก กระทู้ที่ผมตั้งขึ้นนี้ครับ ขอบคุณครับ

เคยใช้ครับ
    cpu ก็ตัวเดียวกันเลย
    ลากไปได้ที่ 4.0 ghz เพิ่มไฟนิหน่อยครับ
    รายละเอียดจำไม่ค่อยได้เพราะเปลี่ยนมาเล่น p5n32e-sli แล้ว
    ปรับง่ายกว่าเยอะครับ

ยังไงเด๋วรอท่านอื่นมาบอกแนวทางอีกทีละกันครับ
    Last edited by Flip; 23 May 2008, 01:32:15.

Comment

อ่านตรงนี้ขำๆงับ

Comment

วันก่อนเจอท่านน่อม แกบอกว่า comfig อันนั้นอย่าเอาไปใช้กะ 45NM นะลุง

Comment

Originally posted by matoom View Post
          วันก่อนเจอท่านน่อม แกบอกว่า comfig อันนั้นอย่าเอาไปใช้กะ 45NM นะลุง
          ไม่ได้ให้ดูคอนฟิค แต่ให้ดูว่าความหมายของเมนูไบออสมันมีอะไรบ้าง
          การปรับแต่งเพิ่มเติมตรงนั้นตรงนี้ มันมีผลอย่างรัย.... เข้าใจป่ะเนี่ยะ

การปรับแต่งมันขึ้นกับเทคนิคส่วนบุคคล ลอดเลียนกันบ่ได้เน้อ แค่แนะนำให้ดูเป็นแนวทางนิดหน่อย หุหุ

Comment

คนแก่ทะเลาะกันอีกแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ มาดันครับ ไม่อยากให้ตกเร็ว

Comment

ถ้าเราเพิ่มไฟมากกว่าที่ cpu ต้องการจะเป็นไรป่าวครับ

Comment

Originally posted by purplekingz View Post
                    ถ้าเราเพิ่มไฟมากกว่าที่ cpu ต้องการจะเป็นไรป่าวครับ
                    เปลือง , ร้อน

Comment

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

ครับ ไม่เป็นไรครับ

Comment

ผมว่ามันทะแม่งทะแม่งนะครับ ขนาดยังไม่ OC ยังมีปัญหาเลย.....
                          มันต้องมีอะไรผิดพลาดซักอย่างอ่ะ
                          ไม่ OC ปล่อย AUTO ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอย่างที่บอกมานะครับผม...

Comment

Originally posted by dears View Post
                            ไม่ได้ให้ดูคอนฟิค แต่ให้ดูว่าความหมายของเมนูไบออสมันมีอะไรบ้าง
                            การปรับแต่งเพิ่มเติมตรงนั้นตรงนี้ มันมีผลอย่างรัย.... เข้าใจป่ะเนี่ยะ

การปรับแต่งมันขึ้นกับเทคนิคส่วนบุคคล ลอดเลียนกันบ่ได้เน้อ แค่แนะนำให้ดูเป็นแนวทางนิดหน่อย หุหุ
                            แล้วตอนนั้นบอกให้ตูลอกมาทั้งดุ้น

ปล.ยิ่งงงๆอยู่

Comment

Working...
                            X