Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ P35 NEO2-FR เสียบหูฟังหน้าเคส ไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ P35 NEO2-FR เสียบหูฟังหน้าเคส ไม่มีเสียง

แต่เสียบ หลังเคส ดังปกติ นะครับ ต้องไปปรับตรงไหนหรอครับ ผมหาไม่เจอในไบออส สายก็เสียบลงบอร์ดแล้วนะครับ

ดับเบิ้ลคลิกที่
    Realtek HD Audio Manager (ที่รูปลำโพงสีส้ม มุมล่างขวา) >> Audio I/O >> Connector Settings (รูปประแจปากตายสีขาว ในกรอบสีฟ้า) >> เอาติ๊กถูกหน้า Disable front panel jack detection (ช่องแรก) เอาติ๊กถูกออกไปครับ

ได้-ไม่ได้ มาแจ้งด้วยนะ

Comment

ทำได้ละครับ แต่ ของ ผม มัน ไม่ติ๊กไว้อ่ะครับ แต่ ผมไปติ๊กถูกมัน ก็มีเสียงออกเลยครับ
      ขอบคุณท่าน BluesKY นะครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ ของผมมันก็ไม่ได้ติ๊กไว้อยู่แล้วตั้งแต่แรก

ต้องไป ติ๊กๆ มันเล่นสักครั้งสองครั้ง แล้วเสียงมันจะมา หุหุ

Comment

เป็นงั้นไป

Comment

มันถูกควบคุมการใช้งานโดยผ่านโปรแกรมควบคุมระบบเสียง HD จาก Realtek คร๊าบ.........

Comment

ตอนแรกผมก็เป็นครับ
              นึกว่าเป็นเพราะเคส ใช้ smilodon อยุ่
              นึกว่าช่องเสียบเสียเกือบเอาไปเคลมซะแล้ว

ไม่งั้นหน้าแตกเลย 555

Comment

Working...
              X