Announcement

Collapse
No announcement yet.

Add printer ไม่ได้ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Add printer ไม่ได้ ครับ

มัน Add printer ไม่ได้เลยครับ ไม่รู้ว่าเกิดจาก สาเหตุอะไร

ไปทำการ Stop Star Service ที่ Administrative Tools > Service แล้ว ก็ยังไม่หายครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

อาการเกี่ยวกับ SPOOLING นี้ผมเคยเจอ ถึงแม้ว่าจะแอดพริ้นเตอร์ไว้แล้ว เวลาสั่งพิมพ์งานก็จะเจออาการนี้

สาเหตุที่ผมเจอเกิดจากไวรัสตัวนึง (จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร) พอกำจัดออกไปแล้วใช้ได้ทันทีครับ

ลองตรวจเช็คจุดนี้ด้วยนะครับ

Comment

ถ้า ไม่ เป็นที่ virus ก็น่าจะเป็นที่ service ที่ควบคุม print spooling

Comment

เนี่ย ประมาณนี้

http://www.bcoms.net/webboard/detail.asp?id=42910

Comment

ลองดูครับ
          1. คลิกที่ my computer > Service
          2. หา service ชื่่อ print spooler
          3.ดับเบิบคลิกแล้วตั้ง startup type เป็น automatic
          ตอบ OK แล้วลองรีเครื่องใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
            ลองดูครับ
            1. คลิกที่ my computer > Service
            2. หา service ชื่่อ print spooler
            3.ดับเบิบคลิกแล้วตั้ง startup type เป็น automatic
            ตอบ OK แล้วลองรีเครื่องใหม่ดูครับ
            ตัวนี้ ผมลองทำดูแล้วครับ มันไม่หายครับ

ตอนนี้ กำลัง update ไวรัส จะลอง scan ดูครับ

ตอนนี้ผมใช้ NOD32 scan อะครับ ไม่รู้ว่า ท่าน mammothxp ใช้ตัวไหน scan ครับ

Comment

Working...
            X