Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่าลงได้เวอร์ใหม่(ของเดิม8400M G)มันเปลียนรหัสตัวท้ายอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่าลงได้เวอร์ใหม่(ของเดิม8400M G)มันเปลียนรหัสตัวท้ายอ่ะ

คือผมเพอลบdriverเก่าทิ้งไปอ่ะคับ แล้วหาโหลดมาใสแล้วมันกลับเปลียนจาก
    8400M G เป็น 8400SE อ่ะคับจฃไม่มีปัญหาอ่ะคับแต่งงอ่ะ
    รองเทสดูแล้วได้20,000อ่ะคับ จาก 15,000 อ่ะคับ
    vgaมันออนบอดมาแล้วอ่ะคับเป็น 8400M G
    ที่อยากรู้คือจะเป็นไรเป่า
    แล้วค่า core กับ mem วิ่ง 168/100 บางทีก็ 400/400
    ลงไดเก่าก็ไม่ได้ถอดตัวseไปแล้วน่ะก็ยังไม่ได้
    โหลดจากเว็บ acer ก็ลงไม่ได้ โหลดจากGURUลงได้เป็น se แต่ใช้ไม่ได้
    จอตุกเลย
    คอมพมเป็นโนตบุค 4520G แอสไพ อะคับช่วยที
    cpu เป้น amd 1.9

http://www.laptopvideo2go.com/drivers

1 โหลด Modded INF |ตรงข้างๆลิ้งคำว่าไดรเวอร์นะ แล้วมันจะได้ไฟล์ nv_disp (ตัวนี้สำคัญ)
    2 เอาไดรเวอร์ที่โหลดมา คลายไฟล์ไว้ที่หน้าเดสทอป (ที่จริงเอาไว้ไหนก็ได้ เดสทอปง่ายดี) แล้วจะได้โฟลเดอร์ที่ใช้สำหรับเซตอัพไดรเวอร์การ์ดจอ
    3 ก็อปไฟล์ nv_disp ลงไปในโฟลเดอร์ในข้อสอง ตอบ yes สุดทาง
    4 เข้าไปที่โฟลเดอร์ที่เราได้เอา nv_disp ลงทับไป เราจะพบกับไฟล์จำนวนมาก หาตัวเซตอัพ แล้วลงตามปกติ
    5 ไม่ต้องสนใจสิ่งที่เกิดขึ้น กด yes ไรอย่างเดียว ให้ผ่านให้หมดลงให้เส็ด แล้วรีสตาร์ทตามปกติ
    Last edited by TWK.; 23 May 2008, 16:20:05.

Comment

Working...
    X