overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: คุ้มมั้ยถ้าเข้าไปพันทิพท์

OverclockZone Member

Default คุ้มมั้ยถ้าเข้าไปพันทิพท์

ผมจากซื้อคอมอ่ะคับกำลังคิดอยู่ว่าจะเข้าไปพันทิพท?ดีมั้ย
    คือผมอยู่ติดเซียร์เลยพ่อเลยอยากให้ซื้อที่เซียร์

ผมกะสเปกไว้
    e8400
    p5k-pro
    ram ocz 1*2
    his hd3870 iceQ
    supply 460 ขึ้นไป
    sink sunbeam tuniq tower120

hardisk+dvd มีแล้ว

******ซื้อที่เซียร์ร้านไหนจะมีของพวกนี้มั้ยคับ แนะนำหน่อย

OverclockZone Member gergario's Avatar
    ตามร้านข้าวมันไก่ ขาหมู หมูแดงหมูกรอบ ร้านติ๋มซัมอร่อยๆทั่วไป

เทียบกับค่าน้ำมันกับค่าจอดรถแล้วไม่คุ้มครับ แต่มีของให้เลือกเยอะดีครับ
    ถ้าไปจอดรถไว้ที่บิ๊กซีราชดำรห์ิดีกว่าเดินเอานิดไม่คิดค่าจอด

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ซื้อไกล้บ้าน เสียก็เครมไกล้ๆ

OverclockZone Member Explosively's Avatar

ที่ Zeer ก็มี COMOK อ่ะครับ ถูกดี Service ก็อยู่ฝั่งตรงข้าม ส่วนพวกซิ้งกะเคสนี่ผมไม่แน่ใจครับ ต้องเดินๆดูหน่อย

pookhem's Avatar
    จ-ส สุรวงศ, บางรัก, สี่พระยา

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ซื้อไกล้บ้าน เสียก็เครมไกล้ๆ
    เห็นด้วยครับเผื่อใช้แล้วมีบางตัวเสียก็เอาไปเครมใกล้กว่า เซียร์ก็หาที่จอดรถง่าย พันทิพย์รถติดแถมหาที่จอดยาก นอกจากจะไปดูของแปลกๆ ที่เซียร์ไม่มี ราคาก็ไม่ต่างกันมาก แต่ผมอยากไปพันทิพย์มากกว่า เพราะเซียร์ใกล้บ้านเดินจนเบื่อแล้วมีแต่ของจีนคุณภาพต่ำเยอะเกิน

ผมก็อยากได้ของแปลกๆบ้างอ่ะคับ
    พวก sink cpu ดีๆหน่อยอ่ะคับที่เซียร์ร้านไหนจะมีบ้างคับ
    ผมเห็นร้าน autonet มีของ asus อยู่บ้างอ่ะคับมันดีมั้ยมีรุ่นแนะนำมั้ยคับของ asus

ผมอยู่อุตรดิตถ์ ยังต้องเสียเวลา+เสียค่ารถไปกลับถึงพันทิพเลยครับ *-*

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ถ้าเรื่องราคาไม่ค่อยแตกต่างกันครับ ถ้างบถึงก็พันทิพย์ มีของให้เลือกเยอะด้วย แต่ผมต้องไปทุกวันเลย พันทิพย์เนี่ย ไม่ไปไม่ได้อ่า..

OverclockZone Member -=][Lord_Boy][=-'s Avatar

Thumbs up

ที่เซียร์ ผมแนะนำให้ อยู่ที่นั้นแทบทุกวัน

ไปชั้น2เลยครับ เดินไปกลางๆ ชื่อร้าน Auto Net ของแรงๆเพียบ

ราคาถูกกว่า JIB ไปดูได้ หุหุ

OverclockZone Member note271's Avatar

สั่งของในเน็ตก็ได้ครับ
    แต่ต้องประกอบเอง
    วันนี้ผมยังนั่งทาซิลิโคนอยู่เลย บีบซะทะลักเต็มมือ
    กลายเป็นมนุษย์ตะกั่วเลย 555+
    ทำเองประกอบเองก็สนุกไปอีกแบบ อิอิ

บอกเลยว่าไม่คุ้ม

อีกเสียงงงคับ ซื้อใกล้บ้านน ^^

เวลามีปัญหาจาด้ายยไม่ต้องไปไกลลลลล

ผมก็ลองไปมองๆที่ autonet อ่ะคับ อยากได้ของดีๆหน่อย
    ซื้อคอมทั้งที ผมเก็บกดมานานอยากซื้อคอมเครื่องที่ผมใช้ปัจจุบันซื้อตอนยังไม่มีความรู้อะไรเลยอ่ะคับซื้อแค่ราคาถูก เฮ้อ...เครื่องนี้เลยอยากเต็มที่หน่อยประกอบให้เพื่อนไปหลายเครื่องแล้วรอบนี้ของผม...^^

Bookmarks

Bookmarks