Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ SG 500 GB. buffer ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ SG 500 GB. buffer ?

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ผมเพิ่งซื้อ HD. มาใหม่ครับ 500 GB. เขาว่า Buffer 32 MB.
    ผมเลยลองเชคดู แต่ไม่รู้ทำอะไรผิดไปหรือเปล่าครับ โปรแกรมเลยไม่โชว์ว่า buffer เท่าไหร่ครับ

แล้วอีกอันนึงคือ ทำไมมันไม่ active ที่ mode 6 หรือครับ

ผมใช้ M/B GA p35 ds3r ครับ ต้องเซตอะไรหรือครับ
    ขอรบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

Everest เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดน่าจะเห็นนะ

Comment

แม้แต่ HDtune ยังไม่รู้จักเหรอเนี่ยะ.... หุหุ

Comment

เป็นเหมือนกัน
        คาดว่าเมนบอร์ด เซนเซอร์มันเอ๋อจึทำให้เช็ค HDD ไม่ได้ (ข้อมูลบางประการ)

Comment

ผมว่าน่าจะเป็นที่โปรแกรมนะ

Comment

Seagate รหัส ST3500320AS ตัวนี้ 7200.11 Buffer จะอยู่ที่ 32M

ปล. 500GB ของ Seagate จะมี ES.2 อีกตัวนึง ที่ Buffer 32M ครับ

DATA Sheet
            http://www.seagate.com/docs/pdf/data...da_7200_11.pdf

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ สรุปว่าไม่ได้ผิดปกติใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by @JEEP@ View Post
                ขอบคุณทุกคำตอบมากครับ สรุปว่าไม่ได้ผิดปกติใช่ไหมครับ

ปกติ...

เพียงแต่โปรแกรมที่เอามา monitor มันไม่สามารถอ่านรายละเอียดได้อย่างถูกต้อง ครับ

Comment

Originally posted by Friday~13rd View Post
                  Seagate รหัส ST3500320AS ตัวนี้ 7200.11 Buffer จะอยู่ที่ 32M

ปล. 500GB ของ Seagate จะมี ES.2 อีกตัวนึง ที่ Buffer 32M ครับ

DATA Sheet
                  http://www.seagate.com/docs/pdf/data...da_7200_11.pdf

ความรู้ จดๆ

Comment

ใช้ everest 4.50.1330 มองเห็นเป็น 32m ครับ

Comment

Working...
                    X