overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ซื้อups ตัวไหนดี แนะนำทีคับ

OverclockZone Member

Default ซื้อups ตัวไหนดี แนะนำทีคับ

พอดีจะซื้อ ups ซักตัว
    ช่วงนี้ ฝนตกบ่อย เลยทำให้ไฟดับบ่อย กลัวคอมพัง -*-
    ซื้อตัวไหนดี แนะนำทีคับ แล้วราคาเท่าไร เอาไม่แพงมากอ่ะนะ
    ว่าจะไปซื้อที่เซียร์ (ร้านไหนดี)

ขอบคุนคับ

ช่วยทีคับๆ

ไม่มีคนตอบเลย
    อยากไปซื้อไวๆแล้วอ่ะ

OverclockZone Member Brother's Avatar

ของ APC ครับ PCM ก็ดี

APC เครื่องคุณภาพดีครับ ส่วน PCM มีดีตรงการบริการครับ

แล้ววิธีติดตั้งนี่ ยากเปล่าคับ หรือเสียบๆสาย ก็ใช้ได้ละ
    แล้วซื้อร้านไหนดีคับ hardware house มีมะ เพราะปกติก็จะซื้ออุปกรณ์ไอทีจากร้านนี้อยู่แล้ว
    หรือว่าใครมีร้านแนะนำ ก็แนะนำทีคับ
    แล้วจะดูยังไงว่าอันไหนถึงจะเหมาะกับเครื่องเรา ไรเงี้ย ราคาด้วยมันเท่าไรมั่งคับ เอาไม่แพงมากอ่ะ

ขอบคุนคับ

OverclockZone Member IIIDreNaLinE's Avatar

ไม่ถามเรื่อง spec com กับจำนวนVAของUPSเหรอครับ

OverclockZone Member takai's Avatar

APC ครับ ประกันก็ดี Synnex

ตั้ม
    Guest

Talking

SYNDOME
    - SZ Pro series
    - Gold Serires

LEONICS
    - ACURA
    - OA extra
    - GREEN

ความจริงมันมีรุ่นที่สูง และ รุ่นที่ต่ำกว่านี้นะครับ
    พวกนี้ ทั้งรุ่น หรือ series อยู่ในเกณฑ์ที่ดีระดับหนึ่งเลยทีเดียว

จากใบโฆษณาจะเห็นว่า สำรองไฟได้ 15-30 นาทีเลย
    แต่ กับ Spec เครื่องดังนี้ Pentium 4 1.8 GHZ , RAM 128 MB , จอ CRT 15 นิ้ว

ถ้าคุณใช้เครื่อง และ จอภาพ ที่มี spec สูงกว่านี้
    มันอาจจะอยู่ได้ไม่เกิน 5 นาที แต่ก็เพียงพอที่จะปิดเครื่อง หรือ save งานได้ทัน

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

APC อีกเสียงคับ

นี่specเครื่องผม(ไม่ocนะ)

intel core2duo E6550
    asus p5k se
    nvidia geforce 8600GTS
    ddr2 1gb*2 800MHz
    WD 320GB sata
    mouse+keyboard ธรรมดา
    จอcrt17นิ้ว

ต้องดูสเปคคอมเราด้วยใช่มะ แล้วอย่างนี้ควรซื้อตัวไหนดีคับ

อ้อ อนาคตอันใกล้ว่าจะเปลี่ยนเป็นจอlcd 17หรือ19นิ้วนี่หละ(แต่น่าจะ19นะ)+อาจจะซื้อปริ้นเตอร์ตัวนึง
    ต้องใช้ตัวไหนดีคับ

sexmancom's Avatar
    ต.ท่าตอน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ 50280

ไม่ติดเรื่อง ราคา แนะนำตัวนี้ครับ

APC "BR800I" Back-UPS RS Series 800VA 540W

Quote Originally Posted by sexmancom View Post
    ไม่ติดเรื่อง ราคา แนะนำตัวนี้ครับ

APC "BR800I" Back-UPS RS Series 800VA 540W

แล้วมันประมานเท่าไรนิ -*-
    อยากได้ไม่แพงมากอ่ะคับ

OverclockZone Member Mirabilis's Avatar

Quote Originally Posted by louis1524 View Post
    แล้วมันประมานเท่าไรนิ -*-
    อยากได้ไม่แพงมากอ่ะคับ
    เรารุ่น BR500I ของ APC ซื้อมา 2800

ถ้าเป็นรุ่น BR800I ที่คุณ sexmancom บอกมา ก็คงจะแพงกว่านี้อีกนิด ประมาณสัก 3 พันต้นๆได้

แต่สเป็กเครื่องเรา (ตามลายเซ็น) ตัวนี้ก็เอาอยู่นะ ได้สบายๆ 5 นาที ก็ยังไม่ดับ

ไม่เคยลองนานกว่านั้น กลัวดับ

อีกอย่าง รุ่นพวกรหัส BR อะ มันจะมี แผ่น software มาให้ด้วย

สามารถปรับหรือตั้งค่าต่างๆได้เยอะเหมือนกัน

ลองเลือกดูๆค่ะ

OverclockZone Member Spice!!'s Avatar

ใช้ APC อยากบอกว่าดีมากๆ

OverclockZone Member benzarang's Avatar

จากทีั่ดูก็ราวๆ8000 -หมื่นอะครับ ถ้าซื้อแบบ2-3000 ใช้จอใหญ่ๆเครื่องแรงหน่อย เวลาเล่นเกมไฟไม่พอมันจะดับเลยอะ ผมเป็นอยู่ครับ สเปกข้างล่างใช้ยังดับเลย ปัจจุบันต้องแยกจอออกมาเสียบสายตรงแทนเพราะเวลาเล่นเกมมันกินไฟสูงดับซะงั้น

OverclockZone Member Mirabilis's Avatar

Quote Originally Posted by benzarang View Post
    จากทีั่ดูก็ราวๆ8000 -หมื่นอะครับ ถ้าซื้อแบบ2-3000 ใช้จอใหญ่ๆเครื่องแรงหน่อย เวลาเล่นเกมไฟไม่พอมันจะดับเลยอะ ผมเป็นอยู่ครับ สเปกข้างล่างใช้ยังดับเลย ปัจจุบันต้องแยกจอออกมาเสียบสายตรงแทนเพราะเวลาเล่นเกมมันกินไฟสูงดับซะงั้น
    เราไม่เห็นดับเลย จอเราก็ 22 นิ้วเหมือนกัน

อยู่ได้ 5 นาทีเต็มๆ ชัวร์ ถ้าคิดว่า 5 นาที ไม่พอsaveงานปิดเครื่อง ก็ เพิ่มเงินอีก 2 เท่า ก็ได้ค่ะ

จริงๆ 2-3 นาที ก็เสร็จแล้วเนอะ ว่าปะ เหลือๆค่ะ

OverclockZone Member tee0's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by Mirabilis View Post
    เราไม่เห็นดับเลย จอเราก็ 22 นิ้วเหมือนกัน

อยู่ได้ 5 นาทีเต็มๆ ชัวร์ ถ้าคิดว่า 5 นาที ไม่พอsaveงานปิดเครื่อง ก็ เพิ่มเงินอีก 2 เท่า ก็ได้ค่ะ

จริงๆ 2-3 นาที ก็เสร็จแล้วเนอะ ว่าปะ เหลือๆค่ะ
    คนน่ารักพูดอะไรก็ไม่ผิดครับ เอิ้กๆ

OverclockZone Member NE-O's Avatar

Quote Originally Posted by tee0 View Post
    คนน่ารักพูดอะไรก็ไม่ผิดครับ เอิ้กๆ
    ช่ายย...เลยยยยยยย....คนน่ารักทําอะไรก้อดูดีไปหมด....5555555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks