Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อups ตัวไหนดี แนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อups ตัวไหนดี แนะนำทีคับ

พอดีจะซื้อ ups ซักตัว
    ช่วงนี้ ฝนตกบ่อย เลยทำให้ไฟดับบ่อย กลัวคอมพัง -*-
    ซื้อตัวไหนดี แนะนำทีคับ แล้วราคาเท่าไร เอาไม่แพงมากอ่ะนะ
    ว่าจะไปซื้อที่เซียร์ (ร้านไหนดี)

ขอบคุนคับ

ช่วยทีคับๆ

Comment

ไม่มีคนตอบเลย
      อยากไปซื้อไวๆแล้วอ่ะ

Comment

ของ APC ครับ PCM ก็ดี

Comment

APC เครื่องคุณภาพดีครับ ส่วน PCM มีดีตรงการบริการครับ

Comment

แล้ววิธีติดตั้งนี่ ยากเปล่าคับ หรือเสียบๆสาย ก็ใช้ได้ละ
            แล้วซื้อร้านไหนดีคับ hardware house มีมะ เพราะปกติก็จะซื้ออุปกรณ์ไอทีจากร้านนี้อยู่แล้ว
            หรือว่าใครมีร้านแนะนำ ก็แนะนำทีคับ
            แล้วจะดูยังไงว่าอันไหนถึงจะเหมาะกับเครื่องเรา ไรเงี้ย ราคาด้วยมันเท่าไรมั่งคับ เอาไม่แพงมากอ่ะ

ขอบคุนคับ

Comment

ไม่ถามเรื่อง spec com กับจำนวนVAของUPSเหรอครับ

Comment

APC ครับ ประกันก็ดี Synnex

Comment

SYNDOME
                  - SZ Pro series
                  - Gold Serires

LEONICS
                  - ACURA
                  - OA extra
                  - GREEN

ความจริงมันมีรุ่นที่สูง และ รุ่นที่ต่ำกว่านี้นะครับ
                  พวกนี้ ทั้งรุ่น หรือ series อยู่ในเกณฑ์ที่ดีระดับหนึ่งเลยทีเดียว

จากใบโฆษณาจะเห็นว่า สำรองไฟได้ 15-30 นาทีเลย
                  แต่ กับ Spec เครื่องดังนี้ Pentium 4 1.8 GHZ , RAM 128 MB , จอ CRT 15 นิ้ว

ถ้าคุณใช้เครื่อง และ จอภาพ ที่มี spec สูงกว่านี้
                  มันอาจจะอยู่ได้ไม่เกิน 5 นาที แต่ก็เพียงพอที่จะปิดเครื่อง หรือ save งานได้ทัน

Comment

APC อีกเสียงคับ

Comment

นี่specเครื่องผม(ไม่ocนะ)

intel core2duo E6550
                      asus p5k se
                      nvidia geforce 8600GTS
                      ddr2 1gb*2 800MHz
                      WD 320GB sata
                      mouse+keyboard ธรรมดา
                      จอcrt17นิ้ว

ต้องดูสเปคคอมเราด้วยใช่มะ แล้วอย่างนี้ควรซื้อตัวไหนดีคับ

Comment

อ้อ อนาคตอันใกล้ว่าจะเปลี่ยนเป็นจอlcd 17หรือ19นิ้วนี่หละ(แต่น่าจะ19นะ)+อาจจะซื้อปริ้นเตอร์ตัวนึง
                        ต้องใช้ตัวไหนดีคับ

Comment

ไม่ติดเรื่อง ราคา แนะนำตัวนี้ครับ

APC "BR800I" Back-UPS RS Series 800VA 540W

Comment

Originally posted by sexmancom View Post
                            ไม่ติดเรื่อง ราคา แนะนำตัวนี้ครับ

APC "BR800I" Back-UPS RS Series 800VA 540W

แล้วมันประมานเท่าไรนิ -*-
                            อยากได้ไม่แพงมากอ่ะคับ

Comment

Originally posted by louis1524 View Post
                              แล้วมันประมานเท่าไรนิ -*-
                              อยากได้ไม่แพงมากอ่ะคับ
                              เรารุ่น BR500I ของ APC ซื้อมา 2800

ถ้าเป็นรุ่น BR800I ที่คุณ sexmancom บอกมา ก็คงจะแพงกว่านี้อีกนิด ประมาณสัก 3 พันต้นๆได้

แต่สเป็กเครื่องเรา (ตามลายเซ็น) ตัวนี้ก็เอาอยู่นะ ได้สบายๆ 5 นาที ก็ยังไม่ดับ

ไม่เคยลองนานกว่านั้น กลัวดับ

อีกอย่าง รุ่นพวกรหัส BR อะ มันจะมี แผ่น software มาให้ด้วย

สามารถปรับหรือตั้งค่าต่างๆได้เยอะเหมือนกัน

ลองเลือกดูๆค่ะ

Comment

Working...
                              X