Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีปรับแต่งความเร็วเน็ตแบบแรนไหมครับ(ADSL 100Kb)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีปรับแต่งความเร็วเน็ตแบบแรนไหมครับ(ADSL 100Kb)

มีวิธีปรับแต่งความเร็วเน็ตแบบแรนไหมครับ(ADSL 100Kb)

แบบให้เร็วกว่า100Kb อ่ะ

Comment

งงกับคำถามนิดหน่อยครับ
      ถ้าอยู่ในวง แลน โดยปกติไอคอน Local Area Connection จะโชว์ 100 Mbps ตลอดครับ
      ไม่ว่าจะใช้เนตความเร็วสูงแค่ไหน 128 / 256 /512 / 1024 kbps

แต่ความเร็วที่ ใช้งานจริงๆ สามารถ วัดได้จาก เวปไซต์ที่ ให้บริการ วัดความเร็วอินเทอเนตเลยครับ
      เช่น www.adslthailand.com
      เร็วไม่เร็ว น่าจะอยู่ ที่ผู้ให้บริการิอินเทอเนต ของคุณ ล่ะครับ ว่า ขอใช้ไปที่ ความเร็วเท่าไหร่ และ ช่วงเวลาที่ ใช้งาน มีคนใช้เยอะหรือไม่
      ระบบแลน ต่อ ด้วยอุปกรณ์ ชนิดไหน เช้น ถ้าใช้ ฮับ .เวลา ใช้เนตพร้อมๆ กันหลายๆ เครื่อง ย่อมช้ากว่า สวิชต์
      และ เครื่องอื่นๆ ในวงแลน มี โหลดโปรแกรม พวก peer2peer (บิตโคเมท) หรือไม่ ..

ตอบตรงคำถามป่าวมะรู้ครับ งงนิดหน่อย อิอิ

Comment

ใช่ๆๆ
        เพิ่มเติมว่า
        lan มัน วิ่ง 100 หรือ 1000 ครับ
        ไม่ว่า เน็ต ของ คุณ จะวิ่งเท่าไร
        มัน คอขวด ตรง อินเตอ เนต ครับ (adsl)
        ถ้าจะแต่ง ให้เร็ว กว่าที่ ขอ น่ะ
        หมด สิด ครับ
        แค่ให้มัน วิ่งได้ตามที่ขอ ก็หรู แล้ว
        เช่น ขอ 1024 วิ่ง แค่850 เอง

Comment

ใช่ ของผมก็ใช้ทรูเหมือนกัน วิ่งไม่เหมือนที่ขอเลย

Comment

Working...
          X