ช่วยแนะนำ+จัด spec AMD หน่อยครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ช่วยแนะนำ+จัด spec AMD หน่อยครับ

OverclockZone Member zeniths's Avatar

Red face ช่วยแนะนำ+จัด spec AMD หน่อยครับ

ผมจะซื้อคอมใหม่น่ะครับ

ที่ต้องการคือ CPU AMD Quad น่ะครับ
    ผมไม่แน่ใจคำว่า Core 2 Quad มันจะเหมือนกันเปล่า แต่เท่าที่ศึกษามา

AMD เปน 4 Core แท้

ก็เลยสนใจ CPU AMD อะงับ

รบกวนท่านๆ ช่วยจัด spec เมนบอร์ดที่ร่วมกันได้ดีๆ แรม การ์ดจอ ซาวการ์ดด้วยก๊ะได้งับ
    รบกวนช่วยจัดให้ทีนะงับ
    * ขอเป็นการ์ดจอที่ต่อได้ 2 จ่อน่ะครับ

งานส่วนใหญ่ที่ใช้จะเป็น

งาน web designing
    3D
    โปรแกรมแต่งภาพ Photoshop , flash
    โปรแกรมตัดต่อวิดีโอ
    เีขียนโปรแกรม
    เปิดเพลง

แล้วก็
    เน้นพวกเกมส์น่ะครับ Shader ต่างๆ
    เล่นเกมหนักๆได้
    ////////////////////////////////////
    งบ ราวๆ 40,000 - 50,000

ราคารวมจอนะงับ
    จะซื้อจอด้วยน่ะครับ 2 จอ LCD ไม่ต้องกว้างเวอร์น่ะครับ
    (แยกแบบไม่เอาจอด้วยก๊ะได้ครับ เผื่อจะหางบเพิ่มซื้อจอเอง อิอิ)
    (ถ้ายังไงช่วยระบุราคาชิ้นต่างๆให้ด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ จะได้เอามาปรับได้)
    //////////////////////////////////

ขอบคุณท่านๆมากงับ
    สาวก Mega Transistor AMD อิอิ

OverclockZone Member zeniths's Avatar

ผมลืมไปงับ HD ด้วยจ่ะ อิอิ
    SATA หรือ ไม่ SATA แนะนำด้วยเลยงับ
    (ประมาณว่า เอาทั้งเครื่องเลยงับ)

ลำโพงมะต้องนะงับ : )

tanapon000's Avatar

ไม่โพสที่ส่วนของการจักสเปคละพี่ท่าน 0.0

Bookmarks

Bookmarks