ผมจะซื้อคอมใหม่น่ะครับ

ที่ต้องการคือ CPU AMD Quad น่ะครับ
ผมไม่แน่ใจคำว่า Core 2 Quad มันจะเหมือนกันเปล่า แต่เท่าที่ศึกษามา

AMD เปน 4 Core แท้

ก็เลยสนใจ CPU AMD อะงับ

**************************************************************************************************************************************************************************************************
รบกวนท่านๆ ช่วยจัด spec เมนบอร์ดที่ร่วมกันได้ดีๆ แรม การ์ดจอ ฮาร์ดดิสก์ ซาวการ์ดด้วยก๊ะได้งับ
รบกวนช่วยจัดให้ทีนะงับ
(เอาทั้งเครื่องเลยน่ะงับ (ไม่เอาลำโพง))
* ขอเป็นการ์ดจอที่ต่อได้ 2 จ่อน่ะครับ

งานส่วนใหญ่ที่ใช้จะเป็น

งาน web designing
3D
โปรแกรมแต่งภาพ Photoshop , flash
โปรแกรมตัดต่อวิดีโอ
เีขียนโปรแกรม
เปิดเพลง

แล้วก็
เน้นพวกเกมส์น่ะครับ Shader ต่างๆ
เล่นเกมหนักๆได้
////////////////////////////////////
งบ ราวๆ 40,000 - 50,000

ราคารวมจอนะงับ
จะซื้อจอด้วยน่ะครับ 2 จอ LCD ไม่ต้องกว้างเวอร์น่ะครับ
(แยกแบบไม่เอาจอด้วยก๊ะได้ครับ เผื่อจะหางบเพิ่มซื้อจอเอง อิอิ)
(ถ้ายังไงช่วยระบุราคาชิ้นต่างๆให้ด้วยจะเป็นพระคุณมากครับ จะได้เอามาปรับได้)
//////////////////////////////////

ขอบคุณท่านๆมากงับ
สาวก Mega Transistor AMD อิอิ