Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แนะด้วยครับ ใส่แรม 4 GB บนSTRIKER II แต่ใช้งานได้แค่ 2.5 GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มารายงานผลอีกครั้งครับ
    หลังจากอัพเดทไบออสเป็น V.1303 แล้ว
    ก็ยัง....T.T...ฮือๆ...เห็น...แค่ 2.5 GB
    ใครก็ได้ช่วยผมทีครับพี่น้องคร๊าบ
    เอ..หรือว่า..เมนบอร์มีปัญหา
    สงสัยจันทร์นี้ คงต้องโทร.ไปคุยกับทางBUSITEKซะแล้ว ว่าเมนบอร์ดมีปัญหาขอเปลี่ยนเป็นตัวใหม่ จะได้มั๊ยเนี่ย
    Last edited by sompolli; 25 May 2008, 12:55:44.

Comment

มารายงานเพิ่มครับ
      ผมลองปรับไฟ MEMORY VOLTAGE เป็น 2.1 ตามสเป็คของแรม
      ก็ยังใช้งานได้แค่ 2.5 GB
      T.T

Comment

มีแรมขนาดเดียวกันที่เป็นยี่ห้ออื่นไหมครับ ไม่ก็ลองเอาแรมคู่นี้ไปลองกะบอร์ดตัวอื่น ลุ้นเหมือนกันอยากรู้ว่าเป็นที่อะไร ไม่ว่ากันนะครับ

Comment

ไม่เกี่ยวกับไฟแรมหรอกครับ

แบบนี้ท่าต้องยกไป Busitek ซะแล้ว

Comment

มารายงานเพิ่มครับ
            ผมไปโหลดไฟล์คู่มือแรม G.SKILL ตัวนี้
            เห็นในคู่มือระบุว่า สามารถใช้งานกับ STRIKER II ได้ทั้ง 2 DIMM และ 4 DIMM
            และยังบอกวิธีตั้งค่าแรมด้วย(ใช้ไฟที่ 2.04)
            ผมก็ลองทำตามคู่มือแล้ว แต่ก็ยังเหลวเป๋วเหมือนเดิม
            มีความเป็นไปได้สูงซะแล้วครับว่า ผมต้องยกคอมพ์ไปที่ BUSITEK ให้ช่วยเช็ค
            เฮ้อ..

Comment

ครับ อันที่จริง winXPเอง ก๊มีแบบ 64bit นะครับ ลองหาดูนะครับ ่สวนเรื่องdriver สามรถใช้กันได้ครับ

Comment

ใช้ตัวเดียวกันเลย แต่ของผมกับ ASUS Rampage Formula มองเห็น 3.326GB อะครับ

Comment

ขอบคุณที่กรุณาชี้แนะครับ

Comment

Working...
                  X