Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฆ่า บอส t-rek ในฉากสุดท้าย ของ turok ยังไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฆ่า บอส t-rek ในฉากสุดท้าย ของ turok ยังไงคับ

คือตอนที่ผมเล่น เป็นฉากสุดท้าย หลังจากฆ่าไอ้หน้าเคราแล้ว จะให้ไปลุยกะ T-rex ต่อ แต่ฆ่ายังไงก็ไม่ตายสักที เอาป้อมปืนยิงไป ก็รุสึกเหมือนมันจะวืดหมดทุกลูก แต่เหนมีกระสุนอาพีจีอยู่นะคับ แต่หาปืนมันไม่เจอ ใครฆ่าได้ช่วยบอกทีคับว่าทำไง ขอบคุณมากๆๆๆๆค้าบ

ทำไงก็ได้ ใช้อะไรก็ได้ ยิงไปที่หัวอย่างเดียวครับ ต้องหัวเท่านั้น(เข้าตัวไม่มีผลครับลองดูแล้ว) นานหน่อยนะครับกว่ามันจะล้มลง แล้วเปลี่ยนเป็นมีด รีบวิ่งไปกระซวกที่หัวมัน(หุหุ) ถ้าคุณไปช้า มันจะลุกขึ้นมาใหม่ เริ่มต้นใหม่หมดเลย

Comment

ง่า ท่าจะยาก แต่จะพยายามคับ ขอบคุณมากๆ เลยคับ เพิ่งเคยเจอเกมที่บอสมันอึดอย่างงี้เปนครั้งแรกนะคับ(อาจเปนเพราะมันไม่ยอมบอกขีดพลัง เลยทำให้ไม่รุว่าเมื่อไหร่มันจะตายซะที) แล้ว ในด่านมีปืน RPG ให้เก็บมั้ยคับ วิ่งมารอบด่านยังหาไม่เจอเลยคับ

Comment

มี RPG นะอยู่กับศพแต่ตรงไหนจำไม่ได้ ตอนผมเล่นนะขึ้นป้อมปืนทีไรโดนงาบทุกทีเลย
        ใช้ปืนทุกอย่างที่เกบได้อะครับยิงที่หัวอย่างเดียวเลย แล้วก็อย่าลืมลูกธนูระเบิดด้วย

Comment

ยิงล้ม มีดฟัน

แปลกดี ปืนตั้งเยอะยิงไปตายแต่มาตายเพราะมีดสั้น

Comment

ว้าว ตกลงเกมนี้สนุกหรอครับ เล่นจะจบแระ ดีจัง
            ไว้หามาลอง^^

Comment

อิอิ เข้ามาขอบคุณคนตอบ ผมก็ติดอยู๋นี่นานร่วมเดือนแล้ว เสร็จตูแน่555

Comment

ลองเข้าไปดูใน Youtube ดูครับ มีวิธีจัดการ (เห็นวิ่งไล่กันอยู่เป็นสิบนาที)

ปล. ส่วนตัวผมยังไม่ได้เล่น เพราะเกมนี้ใช้เนื้อที่เยอะเป็นสิบกิ๊ก ช่วงนี้โหลดบิท
                เลยลงไม่ไหว

Comment

ฆ่าได้แล้วคับ สรุป ป้อมปืน RPG 3 มุม มีไว้ประดับ เอาลูกซองยิงกบาลแหลก ระเบิดขว้างๆ ใส่ปากมัน เด๋วมันก็ล้มค้าบ ถ้าอยากให้เร็วขึ้นก็เก็บปืนกลมายิงคู่กับลูกซอง สรุปแล้ว ลูกซองครองโลกค้าบ ( อาจเอาธนูระเบิดยิงอัดไปด้วยก็ได้นะคับ แต่ตอนนั้นมันบ้าลูกซอง)

Comment

Originally posted by Zarcorn View Post
                    ฆ่าได้แล้วคับ สรุป ป้อมปืน RPG 3 มุม มีไว้ประดับ เอาลูกซองยิงกบาลแหลก ระเบิดขว้างๆ ใส่ปากมัน เด๋วมันก็ล้มค้าบ ถ้าอยากให้เร็วขึ้นก็เก็บปืนกลมายิงคู่กับลูกซอง สรุปแล้ว ลูกซองครองโลกค้าบ ( อาจเอาธนูระเบิดยิงอัดไปด้วยก็ได้นะคับ แต่ตอนนั้นมันบ้าลูกซอง)
                    ลูกซองอย่างเดียวครับ 50 นัด มันล้มพอดี มีดแทง ระเบิดยัด หัวเละ

Comment

โหดๆทั้งนั้น พี่แรมโบ้ทั้งหลาย

Comment

Working...
                      X