overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: stalker เล่นไม่ได้ครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Default stalker เล่นไม่ได้ครับ

มันให้ใส่ cd key แล้วผมไม่มีอะครับ ใครมีของเกมนี้ช่วยส่ง pm ให้หน่อยได้ไหมครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

ได้แล้วครับ ต้องเอาcrackไปไว้ไนbinนี้เอง

ถามเพิ่มครับ เกมนี้มันไม่มีตัวช่วยเล็งศัตรูเหรอครับ ไม่มีเป้าบอกเลย

OverclockZone Member sssuow's Avatar

กลัวเหงา เข้ามาคุยด้วยครับ

ผมลงไปเมื่อวาน เกมแถมมากับบอร์ด Asus แต่โชคร้ายรันจาก icon แล้วค้างตรง desktop เลย
    เห็นป้ายเกมขึ้นมาชิ้นเล็กๆ กลางจอนานมาก จนต้อง end task ทิ้งไป
    update ก็แล้ว 1.0005, 1.0006 ยังเป็นเช่นนั้นอยู่ เศร้าใจจริง -,,-

ลองโหลดตัว clear sky ที่เป็นตัวให้เล่นใน E3 หลุดออกมา
    กะว่าน่าจะทำมา support DX10 กับ Vista แล้ว ก็ยังค้างเหมียนเดิม จุดเดียวกันเลย โฮ..

ps. ลองเข้าไปดู video ในเว็บ http://www.stalker-game.com/
    ตัวนี้เลย http://files.gsc-game.com/st/kri/cs-gf-hi-res.zip
    ภาพสวยมาก รอเล่นกันๆ อีกไม่กี่เดือน

ตอนนี้ไปติดอยู่ที่ด่านต้องเข้าไปเอาเอกสารในห้องแลปครับ แต่ว่ามันต้องใช้โค๊ดในการเปิดประตู เดินวนหลายรอบจนแทบอ้วกแล้วครับ ใครรู้บอกหน่อยครับว่าโค๊ดที่ว่านี้คืออะไร

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

ตอนนี้ติดตอนเริ่มเกมเลยอ่ะ ออกจากห้องที่มีลุงขายของยังไงครับ T_T

กดคุยกับมันแล้วรับงานมันมาครับ มันจะให้เราเดินไปหาคนๆนึง

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Quote Originally Posted by elephanter View Post
    ตอนนี้ไปติดอยู่ที่ด่านต้องเข้าไปเอาเอกสารในห้องแลปครับ แต่ว่ามันต้องใช้โค๊ดในการเปิดประตู เดินวนหลายรอบจนแทบอ้วกแล้วครับ ใครรู้บอกหน่อยครับว่าโค๊ดที่ว่านี้คืออะไร
    lab ไหนละครับ ถ้า x18 หาห้องที่มีคนตาย รู้สึกจะห้องเล็กๆที่มีไฟล้อม ก่อนสำรวจดูจะมีรหัสบอก 1243

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    lab ไหนละครับ ถ้า x18 หาห้องที่มีคนตาย รู้สึกจะห้องเล็กๆที่มีไฟล้อม ก่อนสำรวจดูจะมีรหัสบอก 1243
    ตอนนี้เอาเอกสารได้แล้วครับ แต่ออกจากตึกไม่ได้ครับ ประตูมันไฟไหม้อยู่ หลงทางทุกวันเลยครับเกมนี้

OverclockZone Member ztarwarz's Avatar

เก่าเกินที่จะจำได้แหะ เดี๋ยวลงเล่นใหม่อีกรอบดีก่า

OverclockZone Member sssuow's Avatar

กำแท้ อ๊ากกกก อยากเล่นๆๆๆ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

Quote Originally Posted by elephanter View Post
    ตอนนี้เอาเอกสารได้แล้วครับ แต่ออกจากตึกไม่ได้ครับ ประตูมันไฟไหม้อยู่ หลงทางทุกวันเลยครับเกมนี้
    x18 มันออกทางเดิมรึเปล่าจำไม่ได้เหมือนกัน เดี๋ยวลองเล่นใหม่ก่อนครับ

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    x18 มันออกทางเดิมรึเปล่าจำไม่ได้เหมือนกัน เดี๋ยวลองเล่นใหม่ก่อนครับ
    x18 หาได้แล้วครับ ตอนนี้มันให้ไปหาx16แทน งงกว่าเดิมอีกครับ เกมนี้มันกว้างดีจริงๆ ผมยังไม่ค่อยเข้าใจแผนที่มันเท่าไหรครับ แต่ก็มั่วๆมาถึงตรงนี้ได้

เริ่มจากอยู่ Rostok นะครับ
    เข้าไป เขต Wild territory ไปตรงทางรถไฟ มันจะขึ้น คัทซีน ให้เราพา Kruglov ไอ้ชุดเขียว ไปส่งใน เขต yantar lake เข้าไปในโดมก่อนเพราะยังไป lab x16ไม่ได้เพราะมันมีคลื่นที่ทำให้คนเป็นซอมบี้
    คุยกับศาสตราจารย์หนูถีบจักร[จะได้ชุดใหม่ด้วย] แล้วจะได้ภารกิจใหม่ พา Kruglovไปสำรวจพื้นที่ ตามไปเรื่อย ก็ตัดเข้าคัทซีนอีกที พอเราฟื้นขึ้นมาก็ตาม Kruglovกลับไปหาศาสตราจารย์หนูถีบจักร แล้วจะได้หูฟังเน่าๆอันนึงไว้ใช้เข้าไปใน lab x16
    ศาสตราจารย์หนูถีบจักรจะบอกให้เราไปหา นักวิจัยคนนึงที่หายตัวไปตอนเข้าไป lab x16พร้อมกะคนที่ชื่อ ghot
    แล้วก็บอกจุดที่ ฮ ตกให้เราไปสำรวจ [อยู่ริมบึงหลังโดม]จะเจอศพ นักวิจัยที่หายไป เก็บเอาเทปจากศพ แล้วก็จะรู้ว่าไอ้นี่ทิ้งเพื่อนไว้ใน x16 หนีออกมาคนเดียว ทีนี้ pda ก็จะล็อกเป้า lab x16 ให้ละครับ

Bookmarks

Bookmarks