Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าปิด VGA on board ยังไงหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าปิด VGA on board ยังไงหรอ

คือตอนนี้ผมจะเอาการ์ดจอมาใส่อะครับ ตอนนี้ใช้บอร์ด P4VP-MX อ่ะ ลองเข้าไปหาดูในไบออสแล้วมันไม่เห็นมีให้ปิดเลยอ่ะคับ หรือต้องต้องเซตที่ Jumper อ่ะ ทำไม่เป็นอ่ะ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าไม่มีที่ให้ปิดที่ BIOS แปลว่ามัน Auto
    เสียบการ์ดจอ ออกใช้งานได้เลย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ถ้าไม่มีที่ให้ปิดที่ BIOS แปลว่ามัน Auto
      เสียบการ์ดจอ ออกใช้งานได้เลย
      เสียบแล้วแต่มันไม่ออกง่ะ จอดำเลยไม่มีไรซักอย่างอ่ะคับ

Comment

ส่วนมากหรืออาจจะทั้งหมดเลย เวลาเราเสียการ์ดลงไปจะปิดออโต้ครับ

Comment

พี่น้องคับ เหมือนเดิมเลยคับ เห้อ...ทำไงดีเนี่ย

Comment

Working...
          X