Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมมาแนะนำอีกแล้วจ๊าาาาา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมมาแนะนำอีกแล้วจ๊าาาาา

เนื่องจากเห็นว่าหลายๆ ท่านรวมทั้งผมเองก็ด้วย
    มีความสงสัยว่า คอมสุดที่รักเรานั้น รับประทานจุแค่ไหน

แหล่งอาหารจาก psu ที่มีนั้นเพียงพอต่อความต้องการหรือไม่
    ผมเองจึงได้เสาะแสวงหาอยู่นานสองนาน

และไปเจอ LocalCooling

ซึ่งประโยชน์จริงๆของมันก็อาจไม่ใช่ตรวจสอบการบริโภคโดยตรง
    แต่เท่าที่ลองใช้ก็ อย่างที่เห็นในภาพครับ
    ผมทดสอบกับ notebook ภาพแรกตอนเปิดโปรแกรมครั้งแรก
    ปรากฏว่าใช้ไฟ 72w
    อีกภาพผมได้ทำการเสียบ hdd external แบบ usb เข้าไปก็เพิ่มเป็น 80w

แต่ข้อจำกัดเท่าที่ผมทดสอบคืน ไม่เป็นแบบ realtime ครับ
    คือเพื่อเสียบอุปกรณ์เพิ่ม จะไม่เปลี่ยนทันที ต้องเปิดโปรแกรมขึ้นมาใหม่
    ถึงจะคำนวนใหม่

ทดลองใช้กันได้ที่น ี่

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับโปรแกรม

ลองเล่นกันดูครับผม

ขอบคุณ สำหรับโปรแกรมดีๆนะครับ

Comment

ขอบคุณด้วยคับ
      แต่ผมสงสัยแค่เสียบ CompactFlash
      มันเพิ่มมาตั้ง 8 Watt เลยหรอคับ

Comment

Originally posted by chakid14 View Post
        ขอบคุณด้วยคับ
        แต่ผมสงสัยแค่เสียบ CompactFlash
        มันเพิ่มมาตั้ง 8 Watt เลยหรอคับ
        อันนี้ผมตอบไม่ได้ครับ แต่ผลก็ตามภาพครับ

Comment

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ขอให้ท่านพี่ จงมีแต่ ความสุก?
          ความ จาเริน ยิ่งๆๆๆ ขึ้นไป ครับ
          ถ้ามี ก็ เอา มาโปรด สัด โลก อีก นา ท่าน
          ขอบคุณ ครับ

Comment

ท่านพี่ ครับ คือ ว่า โหลด โปรแกรม ได้
            ลงโปรแกรมได้
            แต่
            ..
            .
            . มันใช้ มิได้ เปิด แล้ว หายๆ ครับ
            ชาวยชี้แนะ ด้วย ครับ
            ขอบคุน

Comment

เมื่อ run จะขึ้นดังภาพ 2 แล้วกดตรง setting ก็จะขึ้นแบบ full option
              หรือไม่ก็ double click ตรง traybar ที่แสดงในรูปแรกครับ ลองดูครับ

Comment

ขอบคุณที่เอาโปรแกรมดี ๆ มาแนะนำจ้าาาา

Comment

เจ๋งครับ

Comment

เจ๋ง...หว่ะ...

ขอบคุณครับ

Comment

อุปกรณ์เดิมๆ กับ อุปกรณ์คล็อคแล้ว กินไฟเท่ากันเหรอครับ เหอๆ มาพวกเดียวกับ speedfan เลย

Comment

ขอบคุณครับ เท่ดี

Comment

*-* ของผม ทำไมมันรับประทานไฟเข้าไป 104 w เฉพาะ CPU 45W หรือว่ามันคำณวน รวมพัดลม Cpu ด้วยหว่า ???

Comment

ลองใช้ดู.........ขอบคุณครับ

Comment

-*- เอ่อ ผมลองใช้ดูแล้ว บอกเครื่องผมกินไฟ 114 W
                              มันจะต่ำเกินไปหน่อยนะ
                              เพราะ ขนาด PSU 300W ยังเอาไม่อยู่เลย

Comment

Working...
                              X