overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: Benching ชิวๆ กับซิงค์เดิมๆ ไม่เปิดแอร์ ลากกันเล็กน้อยครับ [โหลดโหดมาก]

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Smile Benching ชิวๆ กับซิงค์เดิมๆ ไม่เปิดแอร์ ลากกันเล็กน้อยครับ [โหลดโหดมาก]

ก่อนจะเลื่อนลงไป ขอบอกก่อนนะครับ :: ท่านใดที่ใช้จอเล็กกว่า 17" และ เน็ตต่ำกว่า 512k ^^ กดปิดหน้านี้เลยครับ มิเช่นนั้นจะหาว่าไม่เตือนนะค๊ะ อิอิส์

สวัสดีครับ ....

พอดีวันนี้นึกสนุกขึ้นมานิดหน่อย .... ปกติเวลาลาก ข้าพเจ้า !! เองจะคิดถึงแต่เรื่องความเย็นของ อุณหภูมิห้องครับ โดยต้องเปิดแอร์แทบทุกครั้ง .... แต่วันนี้ มาแปลกนิดหน่อยครับ !
    ช่วงนั้นเป็นเวลาประมาณ 12.00 พอดี อากาศกำลังร้อน บวกกับ ห้องที่ผมนั่ง Bench เป็นห้องที่ รับแดด ช่วงเที่ยงๆ - บ่ายๆ เต็มๆ 100% ครับผม อุณหภูมิห้อง ขณะ เทสท์ อยู่ที่ประมาณ 34-35c ครับผม ... และที่ยิ่งไปกว่านั้น ทั้ง system ที่เทสท์วันนี้ ใช้ระบบระบายความเย็นเดิมๆ ที่แถมมาใน Package ทุกชิ้นครับ แต่บางชิ้น มีพัดลมมาช่วยเล็กน้อย (ชิ้นที่มันไม่มีหน่ะครับ)

ยังไงก็ลองมาดูแล้วกันครับ ว่า ซิงค์เดิมๆ จะวิ่งไกลซักแค่ไหน สำหรับทั้ง System ....

Setup :

Intel Core 2 Quad Q6600 @ 3600MHz [400x9] [1.448v] [G0 , Week 24]
    Asus P5K-E WiFi -- Bios 1012
    NVidia GeForce 8800GTS G80 320MB(692/1031) -- 100% fan velocity
    G.Skill F2-6400PHU2-2GB HZ (First Generation DDR2 , Elpida) -- 4-4-4-12[StockHeatsink , IntelFan]
    Western Digital 1600AAJS SATA II
    Tagan BZ Series [BZ-800] 800w
    Room Temp. ~ 34 - 35 c

ภาพบรรยากาศขณะเทสท์ครับ ::
    อาจจะมัวซักหน่อยนะครับ ขอโทษด้วย

ดู Results กันเลยดีกว่าครับ

เริ่มที่โปรแกรม ตระกูล 3DMark , PCMark แล้วกันครับ

3DMark2001

3DMark03

3DMark05

3DMark06

PCMark05

ต่อด้วย เทสท์ CPU ครับ

CPUMark99

CINEBENCH R10 - 1 CPU

CINEBENCH R10 - 4CPUs

Super Pi 1M

wPrime 32m

สุดท้ายครับ Everest

Memory Write

Memory Read

Memory Latency

Memory Copy

FPU SinJulia

FPU Mandel

FPU Julia

CPU Zlib

CPU PhotoWorxx

CPU Queen

CPU Aes

มีแค่นี้ก่อนครับ ... ถ้ายังขาด Benchmark ไหนไป บอกด้วยครับ จะหาโหลดมาลง ....
    เดี่ยวไว้วันหลังจะลองเปิดแอร์ 25c อัดดูบ้างว่าจะได้อีกเท่าไหร่ครับ อิอิ

ผมรู้ครับ ท่านกำลังด่าผม ทำไมรูปแม่x ใหญ่จังว่ะ ...
    ขอโทษด้วย

แค่นี้ยังไม่จบครับ ... เดี่ยววันหลังมีต่อ .. ไกลกว่านี้แน่นอน

แต่การ์ดจอคงไม่ไกลกว่านี้แล้ว เพราะ Core ตัน แน่นอน กับซิงค์เดิมครับ ต่อให้เปิดแอร์ก็ตาม ลองแล้วครับ 694 ก็ไม่ได้ครับ ... Mem ยังพอวิ่งๆอยู่ .. ท่านใดมีการ์ดอยู่ในมือลองเอามาอัดดูก็ได้ครับ เผื่อมีของใครได้ไกลกว่า 700 ซิงค์เดิม
    Mem ยังเรื่อยๆ ครับ ..

CPU ไม่มีทีท่าว่าจะตันเลยตอนนี้ วันไหนเปิดแอร์จะอัดให้ไกลกว่านี้ครับ ถ้าปิดแอร์ จะ สเถียร ที่ 3.6GHz ครับ ไกลกว่านั้นไม่ไหว

RAM ที่ไม่ลากเพราะ เป็น แรมตัวแรกๆ ของ DDR2 เลยครับ !! และถึงแม้จะเป็น HZ แต่ยังใช้ชิพ Elpida ครับ ... G.Skill ตอนเปิดตัวแรม DDR2 ใหม่ ใช้ ชิพ Elpida ได้ซักพัก แล้วถึงเปลี่ยนมาใช้ D9 ครับ ... เพราะเช่นนั้น อายุแรมตัวนี้ไม่ต้องพูดถึงครับ ลากไม่ขึ้นแน่นอน !! แถมท่านเจ้าของเก่า อัดไฟมาจนมันเมาๆ นิดหน่อยด้วยครับ ^^

ยังไงก็รอดูเรื่อยๆละกันครับ เดี่ยววันหลังจะมีเปิดแอร์อัดครับ อิอิ
    Last edited by KiDMaioRKz; 24 May 2008 at 22:37:37.
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ใส่รูปเกินความจำเป็นนะครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

บอกแล้วโหลดโหด .. มีไรผมลงหมด หุหุ
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member one's Avatar

อืม.....กว่าจะโหลดได้หมดนานโคตร เน็ตไม่แรง อิอิ...

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

เอาแรมมาให้พี่แล้วจะทำให้ดูว่ามันลากไปเปล่า

ปล.เดียวเอาเชือกมาให้ด้วยนะ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ที่ขาดก็ PCMark2002/PCMark2004/PCMark2005/AQUMARK3/Cinebench 9.5/Prime95
    /PCMark Vantage/3DMark Vantage/Pifast และอีกหลานร้อยโปรแกรมครับ อิอิ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member dkk's Avatar

8800GTS G80 320M 320bit มาอีกแล้ว หุหุ

OverclockZone Member one's Avatar

รูปใหญ่ไปนะมันล้นจอ ไม่ชัดด้วยเลยขาดจุดสนใจอะครับ

เดี่ยวอัพใหม่แป้ปงับ เอารุปที่ลง hwbot มาลงดีกว่า ...
    Last edited by KiDMaioRKz; 25 May 2008 at 13:22:12.

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

CPU เค้าโหดจริง

OverclockZone Member PonDTranG's Avatar

นายแน่มาก

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

กว่าจะโหลดหมด 5 นาทีครับ เนต 1 เม็ก *0*

OverclockZone Member matoom's Avatar
    ทุกที่ที่มีอ้อย

orthos ไหวมั้ยครับ

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

แรงๆๆๆๆคับ

ทำไงให้ลงรูปเยอะๆได้บ้างอะ สอนหน่อยดิ

Bookmarks

Bookmarks