Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้เลยมาถาม assassin's creed มันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้เลยมาถาม assassin's creed มันยังไง

assassin's creedเกมส์นี้ผมเล่นมาได้ซักพักแล้วครับ ยังงงๆอยู่แต่ก็เล่น คือผมอยากจะรู้ว่าอันที่จริงแล้วเกมส์นี้มันต้องการ ที่จะให้เราทำอะไรกันแน่ครับ เห็นมันให้เก็บธงไปเรื่อยๆแล้วก็วิ่งไปมาจนทั่วหมู่บ้านแล้ว ยังไม่เห็นมีอะไรได้สู้กับใครเลย
    เดินไปเดินมา แล้วก็ผ่านเฉยยังไม่ได้สู้กับใครเลยครับ ธงก็เก็บไม่หมดเหลือตั้งเยอะเลย และตอนนี้ก็กำลังเล่นด่านที่ขึ้นไปบนหอคอยแล้วมองดูตามนก ก็แค่นั้นทำกันซ้ำๆ(แต่ก็ชอบฉากปืนป่าย ผาดโผนนะ) ขอความกระจ่างแบบสั้นๆหน่อยครับ

ปล.
    1.มันปามีดยังไงหรอครับ
    2.ผมต้องไปตามลูกศรที่มันปรากฏบนแผนที่ให้จนหมดเลยหรือครับ
    3.ถ้ารู้เรื่องแล้วจะกลับไปเริ่มเล่นใหม่ครับ

มาดู ไม่มีคนตอบ เงียบ

Comment

แผ้นแท้หรือแผ่นก๊อฟครับ

ของเราซื้อแผ็นก๊อปมา เล่นได้ถึงเมืองๆนึงก็เด้งออกแล้ว

มันไม่ได้ให้เก็บธงคง

คุณต้องไปเยรูซาเลม เข้าเมืองไปทำภาระกิจครับ ถ้าอยากผ่านลองเข้า google

แล้วพิมว่า เครีย Assassin Creed ดูครับ มีคนน๊อกแล้ว - -*

เล่นแล้วเซงมาถึง slot 3 แล้วเด้งออก แผ่นปลอมก็เงี้ย

Comment

ผมสบายครับ โหลดของปลอม lot2 มาอะครับ เลยยาววววววววววว

Comment

มันเป็นภารกิจลอบฆ่าครับ ทั้งหมดกี่คนจำไม่ได้(6หรือ7มั่ง) ตามเมืองต่าง ๆ
          ไอ้ที่เป็นรูปนกในแผนที่มันเป็นว view point ถ้าอยู่นอกเมืองจะมี 12 แห่งมั่ง แนะนำให้เก็บให้หมดนะ ค่อย ๆ เก็บไประหว่างทางผ่านไปแต่ละเมืองก็ได้

พอเข้าไปในเมืองแล้วมันจะมีview point เหมือนกัน ก็ไปเก็บซะ จะทำให้เราเห็นภารกิจแถวนั้น เช่น ไปแอบขโมยของ ไปซ้อมให้เค้าบอกเบาะแส หรือ ไปช่วยคนที่โดนทหารรังแก คนจะบอกเบาะแสให้เรา ก็ช่วยไปเรื่อย ๆ ครับ ละแวกที่เราช่วยแบ้ส คนแถวนั้นจะพวกเรา คือพอเวลาเราจะสู้เค้าจะมาช่วยจับทหารให้
          ก็เก็บเบาะแสไปเรื่อยๆ อ่ะนะ พอได้มากพอก็ไปลอบฆ่า ไม่จำเป็นต้องเก็บทุกอย่างครบนะครับ เช่นเมืองแรก damacus ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง เก็บ view point ไปไม่กี่อัน ช่วยคนไม่กี่คน ก็ทำภารกิจลอบฆ่าได้แล้ว

ประมาณนั้นมั้ง เพราะตอนนี้ก็ยังเล่นไม่จบอ่ะครับ ไม่มีเวลาเลย เพิ่งจะถึงเยรูซาเล็มเอง -*-

Comment

ขอบคุณมากครับ รู้งี้น่าจะเก็บภารกิจซะให้เรียบ เอาเป็นว่าผมคงต้องกลับไปเล่นใหม่อีกแล้วมั้งครับ

ของบอกว่าสนุกมาก เลยครับ

Comment

Originally posted by CakeKiss View Post

ของเราซื้อแผ็นก๊อปมา เล่นได้ถึงเมืองๆนึงก็เด้งออกแล้ว

คุณต้องไปเยรูซาเลม เข้าเมืองไปทำภาระกิจครับ ถ้าอยากผ่านลองเข้า google

แล้วพิมว่า เครีย Assassin Creed ดูครับ มีคนน๊อกแล้ว - -*

เล่นแล้วเซงมาถึง slot 3 แล้วเด้งออก แผ่นปลอมก็เงี้ย
              ปลอมครับไปโหลดมาจากเว็บนึง ไฟล์เยอะมากครับ แต่ไม่มีอาการเด้งนะครับ ท่านลองไปหาแครกมาลงใหม่ซิครับเผื่อจะดีขึ้น

Comment

Originally posted by CakeKiss View Post

ของท่านเด้งตอนเมืองไหนครับ

ผมก็เล่นก๊อปเหมือนกัน แต่เห็นเค้าบอกกันว่าแก้บั๊กแล้ว เข้าได้ทุกเมือง

Comment

แรกก็เล่นสนุกอยู่หรอกครับ พอเล่นไปเรื่อยๆก็ชักเบื่อภารกิจก็ทำเหมือนเดิมๆแหละครับ เข้าเมืองปีนขึ้นView point มีภารกิจล้วงกระเป๋า ช่วยพลเมือง รีดข้อมูล ฆ่าคน ทหารมาก็ฆ่ามัน เก็บธง ฆ่าบอสเสร็จกลับไปหาหัวหน้า เกมน่าจะมีลูกเล่นไรที่สนุกกว่านี้นะ ถ้าทำภาคต่อออกมาเป็นแบบนี้อีก ยอดขายคงลดลงแน่ๆ โดยรวมเกมภาพสวยมาก แต่เนื้อหายังไม่ีดีเท่าไหร่

Comment

Originally posted by protector View Post
                    แรกก็เล่นสนุกอยู่หรอกครับ พอเล่นไปเรื่อยๆก็ชักเบื่อภารกิจก็ทำเหมือนเดิมๆแหละครับ เข้าเมืองปีนขึ้นView point มีภารกิจล้วงกระเป๋า ช่วยพลเมือง รีดข้อมูล ฆ่าคน ทหารมาก็ฆ่ามัน เก็บธง ฆ่าบอสเสร็จกลับไปหาหัวหน้า เกมน่าจะมีลูกเล่นไรที่สนุกกว่านี้นะ ถ้าทำภาคต่อออกมาเป็นแบบนี้อีก ยอดขายคงลดลงแน่ๆ โดยรวมเกมภาพสวยมาก แต่เนื้อหายังไม่ีดีเท่าไหร่
                    รู้สึกเหมือนกันเลยคับ แรกๆก็ตื่นเต้นดีคับ หลังชักเบื่อ หรือเราเป็นคนขี้เบื่อ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...B7%CA%C3%D8%BB

Comment

Originally posted by gunner18 View Post
                        รู้สึกเหมือนกันเลยคับ แรกๆก็ตื่นเต้นดีคับ หลังชักเบื่อ หรือเราเป็นคนขี้เบื่อ
                        เริ่มรู้สึกได้พอสมควรแล้วเหมือนกันครับ ต้องขอติเรื่องเนื้อหา และภารกิจนะ ผมว่าถ้าทำออกมาผจญภัย ก็น่าจะให้ได้อย่างทูมไรเดอร์นะ จะดีมากเพราะโดยรวมแล้วภาพ บรรยากาศ สุดยอดเลย

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ละเอียดมาก

Comment

ปามีด กด F ล็อคเป้า แล้วเลือกมีดสั้นโดยกด 1 แล้วคลิกเม้าส์ซ้ายเพื่อปามีดครับ

Comment

ผมก็เบื่อ ๆ แต่ทน ๆ เล่นไปก็อยู่ดี ๆ ก็สนุกขึ้นมาอะครับ ฮ่ะๆ

เกมมันภารกิจ ทำเหมือน ๆ กัน ก็สไตล์เดียวกับเกม FPS อื่น ๆ ก็ต้องยิง ๆ ทั้งเกมแหละครับ

Comment

Working...
                              X